ĐỔI TÊN KH, NCC,VTHH NHƯNG KHÔNG ĐỔI MÃ

Cho e hỏi có cách nào đổi tên kh, ncc, vthh nhưng không đổi mã, mà phần mềm nó tự động cập nhật lại tên cho các chứng từ trước đó đã nhập k ak.
Thứ 2 là cho em hỏi đối với các chứng từ thanh toán tiền cho nhà cung cấp k có hoá đơn, thì em tạo 1 tài khoản 6420 đặt tên chi phí k hợp lý, để sau này loại ra khi quyết toán thuế tndn có dc k, hay có cách nào khác k, e sợ thêm 1 tài khoản con sẽ ảnh hưởng đến bctc và phải sửa lại công thức ak

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Cho e hỏi có cách nào đổi tên kh, ncc, vthh nhưng không đổi mã, mà phần mềm nó tự động cập nhật lại tên cho các chứng từ trước đó đã nhập k ak.
Thứ 2 là cho em hỏi đối với các chứng từ thanh toán tiền cho nhà cung cấp k có hoá đơn, thì em tạo 1 tài khoản 6420 đặt tên chi phí k hợp lý, để sau này loại ra khi quyết toán thuế tndn có dc k, hay có cách nào khác k, e sợ thêm 1 tài khoản con sẽ ảnh hưởng đến bctc và phải sửa lại công thức ak
Thưa anh/chị
Khi đổi tên hàng hóa thì không cập nhật được trên chứng từ nhé, chỉ có thay đổi mã mới cập nhật ạ
Vấn đề thứ 2, đơn vị không cần thiết phải tạo như vậy vì trên PM có chức năng tích vào những CP nào k hợp lý để sau này loại ra khi tính thuế TNDN , cụ thể xem HD:https://youtu.be/rsYakxZeXFA

cho em hỏi như trả tiền hàng ngày 12/4, đến 25/5 mới xuất hoá đơn cho tiền hàng đó, vậy ngày đối trừ chứng từ là ngày trả tiền hay ngày 25/5 ak
và cách xem lại các chưng từ đã đối trừ công nợ thì mình vào đâu ak

H

Hiền Vương - MISA

Guest
cho em hỏi như trả tiền hàng ngày 12/4, đến 25/5 mới xuất hoá đơn cho tiền hàng đó, vậy ngày đối trừ chứng từ là ngày trả tiền hay ngày 25/5 ak
và cách xem lại các chưng từ đã đối trừ công nợ thì mình vào đâu ak
Thưa anh/chị
Đơn vị váo BC đối chiếu/ đối chiếu chứng từ công nợ phải thu ( phải trả) và chứng từ thanh toán để xem nhé, còn việc đối trừ khi nào là tùy đơn vị, đơn vị có thể đối trừ khi thanh toán hết số tiền trên HĐ hoặc thanh toán khi có hóa đơn miễn theo nhu cầu đơn vị theo dõi công nợ theo HĐ nhé