Đơn vị tính

Thúy Nga

Giúp mình với!
Công ty mình có 1 loại dầu có đvt chính là xô (1 xô 18 lít), đvt phụ là lít (1 lít = 1/18 xô).Loại dầu này nằm ở 3 kho khác nhau. trong quá trình nhập số liệu có dùng cả đvt chính và đv chuyển đổi. Khi m kiểm tra số tồn trên từng kho thì cho ra KQ đúng, nhưng khi ktra tổng hợp các kho thì hình như phần mềm cộng gộp giữa xô và lít vào nhau chứ k theo đvt nào?
Mong sớm nhận được phản hồi ạ.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
Anh/Chị đang xem báo cáo gì và đang chọn tham số như thế nào ạ.
Anh/Chị đính kèm hình ảnh lên em xem nhé.
Trân trọng cám ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
Khi vào báo cáo\Sổ chi tiết VTHH\anh/chị chọn giúp em chọn xem theo đơn vị chuyển đổi\Khi vào mẫu chọn vào mẫu nhiều đơn vị tính để xem nhé
Trân trọng cám ơn!

Đính kèm

• 12.7 KB Lượt xem: 130
  • 7.9 KB Lượt xem: 157

Thúy Nga

Ad xem giúp mình tại "kho ông văn" loại dầu 20w50 CF4 (18l) còn tồn 1 xô sao khi mính xuất lại báo quá số tồn và số tồn trên kho là "16" mà mình cũng k hiểu "16" là số ở đâu?

Thúy Nga

Đây là sổ chi tiết VTHH theo mã qui cách có p/s Ct có dùng cả đvt chính và đv chuyển đổi nhưng phần mềm lại k phân biệt giữa 2 đvt

Đính kèm

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Ad xem giúp mình tại "kho ông văn" loại dầu 20w50 CF4 (18l) còn tồn 1 xô sao khi mính xuất lại báo quá số tồn và số tồn trên kho là "16" mà mình cũng k hiểu "16" là số ở đâu?
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị gửi ID và pass Ultraviewer vào [email protected], đính kèm link forum để MISA hỗ trợ nha.
Trân trọng cám ơn!