dự toán năm trước chuyển sang

Thảo luận trong 'MISA Bamboo.NET 2019' bắt đầu bởi nguyenhuyen1987, 27/9/19.

1. mình muốn nhập số dự toán nguồn mục tiêu năm trước chuyển sang năm nay. để hiện lên trong báo cáo sử dụng dự toán ngân sách mẫu 01/ SDKP/ĐVDT theo qđ 4377 thì nhập ở đâu?

Quan tâm nhiều
    Thông tư Số: 70/2019/TT-BTC
    Thông tư Số: 70/2019/TT-BTC bởi caitoketoan, 27/11/19 lúc 16:36
    thu hồi của cá nhân
    thu hồi của cá nhân bởi nguyenhuyen1987, 6/12/19 lúc 16:03
  2. Hiền Vương - MISA

Hiền Vương - MISA Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa anh/chị
    Anh/chị vào ngiệp vụ/nhập số dư ban đầu tìm đến TK 008 và nhập nhé
    Trân trọng

3. dangkikhowa9

dangkikhowa9 New Member

cho mình hỏi ké với ạ, mình có các khoản tiền gửi như tiền gửi khác, tiền gửi quỹ vì người nghèo, quỹ phòng chống thiên tai... của năm trước còn kết dư, giờ mình muốn nhập sang năm nay thì làm sao ạ
    đối với tài khoản tiền gửi khác thì nhập ở TK 1128, vậy còn tiền gửi các quỹ thì sao ạ, mình muốn nhập để in đối chiếu quỹ tiền gửi với kho bạc nhà nước ạ

4. Hiền Vương - MISA

Thưa anh/chị
    Đơn vị có thể nhập cho TK 1121 và chi tiết theo loại quỹ cũng được nhé, tương ứng quỹ nào thì khi nhập chọn quỹ đó nhé
    Muốn TK 1121 theo dõi chi tiết theo loại quỹ thì vào danh mục/tài khoản/hệ thống TK tick theo dõi chi tiết theo loại quỹ rồi sau đó vào nghiệp vụ/nhập số dư ban đầu để nhập số dư nhé
    upload_2019-11-1_14-16-28.

Các file đính kèm:

5. dangkikhowa9

dangkikhowa9 New Member

cho mình hỏi thêm với, do năm trước mình còn tồn nhiều tiền mặt nhiều khoản như vỉa hè, chợ, thu phạt... giờ mình muốn nhập vào số dư đầu kỳ tài khoản tiền mặt, nếu mình muốn nhập riêng từng khoản cho tiện theo dõi thì cũng nhập như trên phải ko ạ, có thể chi tiết giúp mình dc ko ạ, cám ơn ad nhiều :D

6. Hiền Vương - MISA

Thưa anh/chị
    Nếu đơn vị muốn theo dõi theo nhiều khoản riêng thì đơn vị có thể tạo tiết khoản con cho TK 111 và có thể theo dõi theo loại quỹ luôn nhÉ, Cụ thể tham khảo mục số 1 để biết cách thêm tiết khoản con nhé: https://forum.misa.com.vn/threads/h...sXcAXvApbGLyB-2W6YlH2l2CGiTA1-pMESfgUHpSyQk3U

dangkikhowa9 thích bài này.
Bài viết liên quan: dự toán
Diễn đàn Tiêu đề Date
MISA Bamboo.NET 2019 Rút dự toán nhưng không vào báo cáo tổng hợp chi 28/8/19
MISA Bamboo.NET 2019 LỖI không mở được dữ liệu kế toán 4/6/19
MISA Bamboo.NET 2019 Nộp trả dự toán NS khi hết nhiệm vụ chi 21/3/19
MISA Bamboo.NET 2019 mẫu đối chiếu dự toán mẫu 01/SDKP/ĐVDT 27/11/18
MISA Bamboo.NET 2019 Giấy rút dự toán ngân sách 24/10/18