Dùng email đăng nhập khác nhau có phục hồi được dữ liệu cùng tên không

Thảo luận trong 'Hỏi về Sao lưu, phục hồi, xóa sửa, đăng ký dữ liệu' bắt đầu bởi ttkhuyen, 21/1/20.

1. ttkhuyen

ttkhuyen New Member

Hiện máy mình đang dùng email đăng nhập, nhưng phòng kế toán bên mình bảo mật riêng nên mỗi bạn dùng email đăng nhập khác nhau. như vậy khi sao lưu phục hồi lên cùng 1 dữ liệu có được không ạ.
    hôm trước mình thử từ misa 2017 lên misa 2020 không đc.

Quan tâm nhiều
  2. Trương Hạnh

Trương Hạnh Moderator Thành viên BQT

Thưa Quý khách!
    Có phải ý anh/chị đang hỏi là nếu dữ liệu trước đó đang đăng nhập bị lỗi nên cần phục hồi lại từ file sao lưu thì những TK đăng nhập bằng email trước đó có đăng nhập tiếp được không đúng không ạ?

3. ttkhuyen

ttkhuyen New Member

upload_2020-1-21_8-50-14. upload_2020-1-21_8-50-14. upload_2020-1-21_8-50-14.
    Mình có 1 dữ liệu kế toán như trên, bây giờ mình sao lưu dữ liệu để phục hồi dữ liệu trên máy tính khác bằng tên đăng nhập khác có được không?

4. Trương Hạnh

Trương Hạnh Moderator Thành viên BQT

Thưa quý khách!
    Nếu tài khoản đã được đăng nhập trước đó thì khi phục hồi dữ liệu này sang máy tính khác vẫn đăng nhập bình thường được ạ

5. ttkhuyen

ttkhuyen New Member

Tên đăng nhập đang dùng *******355 (Như hình) vào sử dụng được bình thường
    upload_2020-2-7_15-43-4.
    Nhưng khi muốn đổi sang tên đăng nhập khác *******967 (như hình), Misa báo không được quyền.

upload_2020-2-7_15-44-31.
    Máy tính bên mình làm cho nhiều dữ liệu khác nhau, nên tên đăng nhập ở mỗi máy tính sẽ khác nhau.
    Có cách nào mà nhiều tên đăng nhập có thể dùng cho 1 dữ liệu kế toán không?

6. Hiền Vương - MISA

Hiền Vương - MISA Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Nhiều tên đăng nhập cho 1 DL được trừ khi chị phải phân quyền cho các TK đó nhé
    Xem HD sau :
    Để phân quyền người dùng chị thực hiện lần lượt từng bước nhé:
    Lưu ý: Việc phân quyền có thể thực hiện trên cả máy trạm và máy chủ.

Bước 1: Khai báo người dùng.
    Chị vào Hệ thống/ Quản lý người dùng/ Thêm/Điền thông tin/ Cất. HD chi tiết chị xem tại đây: http://bit.ly/khaibaongdung

7. ttkhuyen

ttkhuyen New Member

cảm ơn bạn.

Hiền Vương - MISA thích bài này.