GHÉP DỮ LIỆU 2 NĂM TÀI CHÍNH KHÁC NHAU

maithuy-maithuy

Xin chào, Giúp Mình với, Mình có dữ liệu kế toán năm 2019 , file này đang chuyển cho chị kế toán trưởng, kiểm tra và chỉnh sửa và gửi lại cho em sau.
File 2019 ( file chưa chỉnh sửa) giờ em nhập tiếp năm 2020 để làm báo cáo thuế quý 1 sắp tới.
Anh / CHị giúp em xem có cách nào ghép, nối dữ liệu 2019 của Chị Kế toán Trưởng ( bản đã chỉnh sửa, hoàn thành) và nối với dữ liệu 2020 em đang nhập không ạ ?( dữ liệu 2020 này gồm có 2019 chưa chỉnh sửa & 2020 đang nhập)

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Xin chào, Giúp Mình với, Mình có dữ liệu kế toán năm 2019 , file này đang chuyển cho chị kế toán trưởng, kiểm tra và chỉnh sửa và gửi lại cho em sau.
File 2019 ( file chưa chỉnh sửa) giờ em nhập tiếp năm 2020 để làm báo cáo thuế quý 1 sắp tới.
Anh / CHị giúp em xem có cách nào ghép, nối dữ liệu 2019 của Chị Kế toán Trưởng ( bản đã chỉnh sửa, hoàn thành) và nối với dữ liệu 2020 em đang nhập không ạ ?( dữ liệu 2020 này gồm có 2019 chưa chỉnh sửa & 2020 đang nhập)
Thưa anh/chị
Th này thì đơn vị có thể lấy file chị kế toán đã chỉnh sửa xong, phục hồi lên máy, sau đó qua dữ liệu cũ đang nhập dở DL 2020 vào CHỨC NĂNG tệp xuất khấu dữ liệu, chọn xuất chứng từ phát sinh ra không xuất số dư và danh mục( vì dữ liệu chưa chỉnh sửa thì số đầu kỳ k đúng nên không xuất), sau đó qua file vừa phục hồi vào tệp nhập khẩu , chon tới fiel vừa xuất ra nhập vào nhé

Anh/Chị cho em hỏi em sử dụng misa2019 bản R41.2, dữ liệu em 2019 em tách ra để chỉnh sửa, em muốn ghép vào dữ liệu cũ nhưng bị báo lỗi: Danh mục nguồn trên tệp .xml không phù hợp với nguồn trên chương trình, nhập khẩu không thành công thì em nên làm thế nào

Đính kèm

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Anh/Chị cho em hỏi em sử dụng misa2019 bản R41.2, dữ liệu em 2019 em tách ra để chỉnh sửa, em muốn ghép vào dữ liệu cũ nhưng bị báo lỗi: Danh mục nguồn trên tệp .xml không phù hợp với nguồn trên chương trình, nhập khẩu không thành công thì em nên làm thế nào
Thưa anh/chị
Dữ liệu xuất đi là phiên bản nào, phần mềm nào ạ? dữ liệu nhập đến phiên bản bao nhiêu và phần mềm nào ạ? 2 dữ liệu phải đồng nhất về năm tài chính mới xuất nhập khảu dữ liệu từ XML được nhé

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Gửi chị Hiền Vương:
Dữ liệu xuất và nhập cùng phiên bản R41.2, phần mềm misa2019 chị ah
Thưa anh/chị
vậy đơn vị kiểm tra thời gian xuất năm tài chính của 2 DL giống nhau k nhé, ví dụ ngày bắt đầu của dữ liệu A là 01.01.2018 mà nhập vào ngày bắt đầu dữ liệu B là 01.01.2019 sẽ không cho nhập nhé, 2 DL phải đồng nhất năm tài chính nhé
Để ktra đơn vị vào tệp/thông tin dữ liệu để xem ngày bắt đầu nhé
trân trọng

Thưa anh/chị
vậy đơn vị kiểm tra thời gian xuất năm tài chính của 2 DL giống nhau k nhé, ví dụ ngày bắt đầu của dữ liệu A là 01.01.2018 mà nhập vào ngày bắt đầu dữ liệu B là 01.01.2019 sẽ không cho nhập nhé, 2 DL phải đồng nhất năm tài chính nhé
Để ktra đơn vị vào tệp/thông tin dữ liệu để xem ngày bắt đầu nhé
trân trọng
em cảm ơn chị!
em muốn hỏi thêm là em có 1 dữ liệu 2018 tách riêng (bản này em đã nộp BC), 1 dữ liệu 2019 em đã tách riêng với 2018, bj em muốn lưu 1 dữ liệu gồm cả 2018 và 2019 thì em làm thế nào?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
em cảm ơn chị!
em muốn hỏi thêm là em có 1 dữ liệu 2018 tách riêng (bản này em đã nộp BC), 1 dữ liệu 2019 em đã tách riêng với 2018, bj em muốn lưu 1 dữ liệu gồm cả 2018 và 2019 thì em làm thế nào?
Thưa anh/chị
Lưu chung 2 dữ liệu là sao ạ, mỗi dữ liệu khi tắt máy sẽ sao lưu ra 1 file thôi ạ, trừ trường hợp 2 năm 2018 và 2019 chung trên 1 DL lưu mới chung, còn đã là riêng 2 DL thì lưu riêng từng file nhé
trân trọng