Giao diện in chứng từ bị lỗi (không hiển thị đủ thông tin)

Hình ảnh hiển thị ở máy bị lỗi

Hình ảnh hiển thị ở máy không bị lỗi
Nhờ Anh (chi) kiểm tra giúp em lỗi này do đâu? tại sao mẫu chứng từ giống nhau mà ở 2 máy hiển thị giao diện in lại không khớp nhau?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
View attachment 10593
View attachment 10594
Nhờ Anh (chi) kiểm tra giúp em lỗi này do đâu? tại sao mẫu chứng từ giống nhau mà ở 2 máy hiển thị giao diện in lại không khớp nhau?
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
View attachment 10593
View attachment 10594
Thưa anh/chị
có nghĩa là khi in ở 2 máy 1 máy hiện đủ hết, 1 máy chỉ hiện một nửa khi view trên phần mềm , hay khi in ra giấy bị mất ạ
trân trọng

Thưa anh/chị
có nghĩa là khi in ở 2 máy 1 máy hiện đủ hết, 1 máy chỉ hiện một nửa khi view trên phần mềm , hay khi in ra giấy bị mất ạ
trân trọng
1 máy hiển thị đủ thông tin và 1 máy hiển thị không đủ (ví dụ cột mã kho ở máy lỗi không hiển thị đủ đó bạn). Còn chứng từ in bình thường nhé, đây là mình chụp màn hình remote nên bị cắt nửa chứng từ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
1 máy hiển thị đủ thông tin và 1 máy hiển thị không đủ (ví dụ cột mã kho ở máy lỗi không hiển thị đủ đó bạn). Còn chứng từ in bình thường nhé, đây là mình chụp màn hình remote nên bị cắt nửa chứng từ
Thưa anh.chị
Th này cần phải kiểm tra dữ liệu nhập liệu trên chứng từ mỗi máy, có thể trong chứng từ mỗi máy khác nên đơn vị cho kiểm tra kỹ lại chứng từ nhập liệu mỗi máy có khác nhau không nhé, cái này có thể do chứng từ nhập liệu khác nên in ra không hiển thị

Mình chưa rõ là giờ phải kiểm tra ntn?Bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn đc không
Bên mình nhập liệu trong Amis kế toán, cùng 1 số chứng từ ở cùng phân hệ thì không thể 2 người nhập liệu khác nhau mà có thể ghi số được.
chưa kể là trong trường hợp này mình nhập liệu ở 1 máy và máy còn lại chỉ đồng bộ, sau đó mở ra in thôi chứ không chỉnh sửa

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình chưa rõ là giờ phải kiểm tra ntn?Bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn đc không
Bên mình nhập liệu trong Amis kế toán, cùng 1 số chứng từ ở cùng phân hệ thì không thể 2 người nhập liệu khác nhau mà có thể ghi số được.
chưa kể là trong trường hợp này mình nhập liệu ở 1 máy và máy còn lại chỉ đồng bộ, sau đó mở ra in thôi chứ không chỉnh sửa
Thưa anh/chị
Có thể trong lúc làm có chỉnh sửa nhưng các máy khác chưa cập nhật nên bị lỗi như vậy, đơn vị mở chứng từ ra xem thử 2 máy nhập đúng các chỉ tiêu chưa nhé,