Hạch toán đơn vị nhận gia công

0868456293

Cách anh chị có ai biết về cách hạch toán cho đơn vị gia công không ạ?
Công ty em là công ty nhận khung sắt từ các đơn vị bên ngoài về sơn. Khung sắt là bên khách hàng cung cấp, còn bên em mua sơn, thuê nhân công, thuê xưởng sản xuất để sơn. Sau đó xuất khung sắt lại cho nhà cung cấp và xuất hóa đơn chỉ tính tiền sơn. Đơn giá mặc định theo từng mặt hàng, từng thời kì.
Nhờ anh chị hỗ trợ giúp em ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Cách anh chị có ai biết về cách hạch toán cho đơn vị gia công không ạ?
Công ty em là công ty nhận khung sắt từ các đơn vị bên ngoài về sơn. Khung sắt là bên khách hàng cung cấp, còn bên em mua sơn, thuê nhân công, thuê xưởng sản xuất để sơn. Sau đó xuất khung sắt lại cho nhà cung cấp và xuất hóa đơn chỉ tính tiền sơn. Đơn giá mặc định theo từng mặt hàng, từng thời kì.
Nhờ anh chị hỗ trợ giúp em ạ
Thưa anh/chị
đơn vị tham khảo tài liệu tương tự như sau nhé:

0868456293

dạ em có xem clip thì hướng dẫn GC 1 mặt hàng nhưng trong 1 mặt hàng đó lại gồm nhiều mã hàng thì bên em xử lý ntn ạ?
Và cho em hỏi thêm đối với khi nhập kho hàng Khung sắt ( khách hàng tự đem qua) thì mình nhập vào mục Hàng nhận gia công còn đối với Sơn mình mua bên ngoài thì mình nhập vào mục nào ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
dạ em có xem clip thì hướng dẫn GC 1 mặt hàng nhưng trong 1 mặt hàng đó lại gồm nhiều mã hàng thì bên em xử lý ntn ạ?
Và cho em hỏi thêm đối với khi nhập kho hàng Khung sắt ( khách hàng tự đem qua) thì mình nhập vào mục Hàng nhận gia công còn đối với Sơn mình mua bên ngoài thì mình nhập vào mục nào ạ
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thưa anh/chị
Phần mặt hàng có nhiều mã đó thực chất chỉ là mã hàng để đơn vị theo dõi nên cứ làm theo HD trên là được nhé
sơn này đơn vị mua về nhập kho rồi mới xuất thì cứ hạch toán nhập kho bình thường sau đó xuất ra gia công, nếu mua về xuất gia công luôn thì đưa qua chi phí gia công hạch toán như HD là được nhé