Hạch toán thuế bảo vệ môi trường

Thảo luận trong 'MISA SME.NET 2017' bắt đầu bởi LienLe, 27/2/18.

1. LienLe

LienLe New Member

Bên mình có nhập khẩu mặt hàng là mỡ công nghiệp. Trên tờ khai có phát sinh thuế nhập khẩu, thuế môi trường, thuế GTGT hàng nhập khẩu. Nhưng khi hạch toán chứng từ mua hàng nhập khẩu nhập kho, mình chỉ thấy có thuế NK, TTĐB, GTGT còn thuế môi trường lại không thấy. Mình nên hạch toán thế nào cho đúng.

2. Hồ Thị Trang_MISA

Hồ Thị Trang_MISA Moderator Nhân viên MISA

Thưa quý khách hàng,
    MISA đang xem xét vấn đề trên và sẽ phản hồi sớm nhất có thể.
    Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

3. Hồ Thị Trang_MISA

Hồ Thị Trang_MISA Moderator Nhân viên MISA

4. Hoanam

Hoanam New Member

bên mình cũng là nhập khảu và giờ trên tờ khai có thuế môi trường mà giờ mình không biết hạch toán vào đâu trên misa, mong hướng dẫn cho mình với ạ

5. Phạm Thùy Nga

Phạm Thùy Nga Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa chị, thuế này là thuế trực tiếp, chị có thể cộng vào giá trị hàng mua để nhập kho nhé

6. Hoanam

Hoanam New Member

mình cảm ơn bạn giải đáp nhưng mình biết là cộng vào giá trị hàng hóa nhưng mà mình muốn hỏi hạch toán vào phần nào trên misa khi phần chứng từ mua hàng có thuế nhập khẩu, thuế GTGT, TTĐB nhưng không có thuế môi trường,

7. Phạm Thùy Nga

Phạm Thùy Nga Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa chị, chị xem hướng dẫn sau phần Thiết lập mẫu trên giao diện nhập liệu của chứng từ để tìm ô Thuế BVMT tích hiện lên, lấy lên ô thuế BVMT trên chứng từ nhé: http://help.sme2019.misa.vn/html_00000041.htm

Bài viết liên quan: Hạch toán
Diễn đàn Tiêu đề Date
MISA SME.NET 2017 Hạch toán chi phí và doanh thu công ty lập trình phần mềm Thứ tư lúc 11:03
MISA SME.NET 2017 Hạch toán lỗ tỉ giá theo tỉ giá ghi sổ thực tế như thế nào? 3/9/19
MISA SME.NET 2017 HẠCH TOÁN NHẬN HÀNG KHUYẾN MÃI 22/8/19
MISA SME.NET 2017 Chi hộ - Hạch toán khoản Chi hộ 13/8/19
MISA SME.NET 2017 Xin Link hướng dẫn và cách hạch toán ktoan công ty du lịch 5/8/19