Hóa đơn đã phát hành nhưng trong Meinvoice chưa phát hành

K.Diễm

AC Misa cho e hỏi: e xuất hóa đơn hàng biếu tặng vì số tiền đơn giá lẻ nên e chỉnh lại phần mềm cho đơn giá thành 2 số thập phân. trước khi chỉnh e có sao lưu dữ liệu cũ.
Sau đó, em vào xuất hóa đơn hàng biếu tặng và đã phát hành ( không gửi cho khách). E muốn những tờ hóa đơn cũ đơn giá sẽ không để thập phân nên vào phục hồi lại dữ liệu ban đầu ( do em tìm hiểu trên mạng và hiểu sai ý nên đã làm sai)
Vậy, giờ e phải làm sao để tờ hóa đơn biếu tặng đó có trong phần mềm ạ, giờ e mở phần mềm lên thì hóa đơn đó chưa phát hành nhưng tra cứu trên web thì đã có
E cảm ơn ac

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Vũ Văn Tiến

Administrator
Nhân viên MISA
AC Misa cho e hỏi: e xuất hóa đơn hàng biếu tặng vì số tiền đơn giá lẻ nên e chỉnh lại phần mềm cho đơn giá thành 2 số thập phân. trước khi chỉnh e có sao lưu dữ liệu cũ.
Sau đó, em vào xuất hóa đơn hàng biếu tặng và đã phát hành ( không gửi cho khách). E muốn những tờ hóa đơn cũ đơn giá sẽ không để thập phân nên vào phục hồi lại dữ liệu ban đầu ( do em tìm hiểu trên mạng và hiểu sai ý nên đã làm sai)
Vậy, giờ e phải làm sao để tờ hóa đơn biếu tặng đó có trong phần mềm ạ, giờ e mở phần mềm lên thì hóa đơn đó chưa phát hành nhưng tra cứu trên web thì đã có
E cảm ơn ac
Thưa Anh/Chị,
Để hướng dẫn chính xác cách xử lý, nhờ Anh/Chị chụp giúp em giao diện phần mềm Anh/Chị đang sử dụng
Em cảm ơn!

Vũ Văn Tiến

Administrator
Nhân viên MISA
E Đăng nhập vô không thấy và muốn lấy lại hóa đơn đã phát hành rồi ạ
Thưa Chị Diễm,
Trước khi chỉnh sửa chị có lưu lại bản sao lưu không, nếu có thì chị phục hồi lại file sao lưu đó nhé.
Còn nếu không có thì việc này bản thân em thấy nó cũng không ảnh hưởng vì trên WEB đã lưu thông tin hóa đơn rồi, phía dưới nó không có tuy nhiên khi phát hành hóa đơn mới. Phần mềm sẽ căn cứ thực tế đã xuất hóa đơn nào rồi thì sẽ tiếp tục xuất tiếp và không bị trùng.
Còn trên dữ liệu hiện tại chưa đồng bộ được từ WEB về nên chưa có thông tin hóa đơn.
Em cảm ơn!