HÓA ĐƠN ĐIỆN TỬ

Thảo luận trong 'Câu hỏi thường gặp' bắt đầu bởi colenbong, 19/11/19.

1. colenbong

colenbong New Member

1.Hiện tại cty mình tích hợp hóa đơn trên phần mềm mềm misa, nay mình viết sai hóa đơn nhưng chưa khai báo thuế. vậy làm cách nào mình hủy bỏ để xuất lại háo đơn mớ được ạ.
    2. Với trường hợp mình có một bảng kê nhập nvl về không qua kho , do rất nhiều mặt hàng nhập quá lâu mình có thể tải lên 1 lúc được không ạ.
    Mong ad hướng dẫn giùm mình.

2. Hiền Vương - MISA

Hiền Vương - MISA Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa anh/chị
    1. TH1: Hóa đơn bị sai thông tin đã được phát hành hóa đơn (kể cả đã gửi hoặc chưa gửi cho người mua), cần xóa đi, lập hóa đơn thay thế hoặc lập hóa đơn điều chỉnh: http://bit.ly/2m510aP
    - TH2: Hóa đơn bị sai ngày, sai nội dung nhưng chưa thực hiện phát hành hóa đơn: http://bit.ly/2kXIYal
    2. Nếu đơn vị nhập thủ công nhiều mặt hàng lâu thì đơn vị có thể dùng chức năng nhập khẩu từ excel chứng từ mua hàng đó nhé, có thể xem HD:
    Trân trọng

colenbong thích bài này.
  3. colenbong

colenbong New Member

Cảm ơn bạn!
    ... Cho mình hỏi mình nhận một hóa đơn nhân công lắp đặt vậy phần mềm misa mình sẽ vào phân hệ nào để hạch toán , nhờ bạn hướng dẫn giùm mình với

4. Hiền Vương - MISA

Hiền Vương - MISA Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa anh/chị
    Đon vị vào phân hệ mua hàng/mua dịch vụ. hoặc nếu trả bằng tiền thì làm phiếu chi ở phân hệ tiền mặt hoặc tiền gửi, cũng có thể qua bên nghiệp vụ/Tổng hợp/chứng từ NVK để hạch toán nhé
    Trân trọng

5. colenbong

colenbong New Member

2. Nếu đơn vị nhập thủ công nhiều mặt hàng lâu thì đơn vị có thể dùng chức năng nhập khẩu từ excel chứng từ mua hàng đó nhé, có thể xem HD:
    Trân trọng[/QUOTE]
    sao misa 2019 r12 sao giao diện nhập khẩu o giống như vậy nhỉ

Bài viết liên quan: HÓA ĐƠN
Diễn đàn Tiêu đề Date
Câu hỏi thường gặp Xử lý lỗi phát hành hóa đơn phần mềm báo "Hiện nay trên chương trình không có mẫu số..." Thứ tư lúc 17:07
Câu hỏi thường gặp Hướng dẫn thanh lý, nhượng bán CCDC TH có xuất hóa đơn Thứ hai lúc 15:21
Câu hỏi thường gặp Hướng dẫn xem lại hóa đơn đã chuyển đổi thành hóa đơn giấy 11/11/19
Câu hỏi thường gặp Phân bổ nhiều chứng từ mua dịch vụ cho nhiều hóa đơn mua hàng 11/11/19
Câu hỏi thường gặp Gửi hóa đơn điện tử cho KH khi chưa phát hành HĐĐT 7/11/19