Hỏi cách hạch toán các mục chi phí theo từng dự án

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Ngọc Son

Cho mình hỏi: Bên mình có hợp đồng bảo trì chia làm nhiều kỳ và kéo dài trong nhiều năm. Mình tạo tên dự án là hợp đồng bảo trì này và các hợp đồng thuộc dự án tương ứng các kỳ ( vì mình muốn theo dõi lỗ lãi từng kỳ). Nhưng khi nhập giá trị dự án (tổng giá trị Hợp đồng) thì đến hôm sau mở lên giá trị dự án lại nhảy về số tiền của hợp đồng đã nhập. (đến kỳ nào thì mình mới nhập hợp đồng của kỳ đó)

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Cho mình hỏi: Bên mình có hợp đồng bảo trì chia làm nhiều kỳ và kéo dài trong nhiều năm. Mình tạo tên dự án là hợp đồng bảo trì này và các hợp đồng thuộc dự án tương ứng các kỳ ( vì mình muốn theo dõi lỗ lãi từng kỳ). Nhưng khi nhập giá trị dự án (tổng giá trị Hợp đồng) thì đến hôm sau mở lên giá trị dự án lại nhảy về số tiền của hợp đồng đã nhập. (đến kỳ nào thì mình mới nhập hợp đồng của kỳ đó)
Thưa Quý khách hàng
Hiện tại giá trị dự án Phần mềm đang cộng dồn giá trị của các hợp đồng con.
Khi anh/chị thêm mới 1 hợp đồng con bất kỳ thì Phần mềm sẽ tự thay đổi giá trị đó lên dự án tổng nên anh/chị có sửa lại số tiền của dự án tổng thì khi thêm mới 1 hợp đồng con hoặc sửa hợp đồng con sau đó cất đi Phần mềm vẫn mặc định lấy tổng giá trị của các hợp đồng con.
Nên để thể hiện đúng giá trị nhờ anh/chị khai báo đầy đủ các hợp đồng con vào nhé.
Trân trọng cám ơn!