Hỏi về hạch toán ghép linh kiện

Thảo luận trong 'MISA SME.NET 2020' bắt đầu bởi thanhgiang_AS, 30/6/20.

1. thanhgiang_AS

thanhgiang_AS New Member

Công ty mình là công ty thương mại, mua linh kiện điện tử sau đó ghép lại thành bộ để xuất ra bộ cho khách hàng, có cách nào ghép mà không phải qua tk154 không các bạn. Vì thực ra là không có bất cứ tác động gia công nào chỉ là ghép các mã thành bộ và xuất ra nguyên bộ cho khách. Các bạn tư vấn làm cách nào thực hiện được trên Misa nhé. Mình cảm ơn.

2. Hiền Vương - MISA

Hiền Vương - MISA Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa anh/chị
    Như TH đơn vị trao đổi thì đơn vị có thể làm theo HD lắp ráp sau nhé: http://help.sme2019.misa.vn/xuatkho_vattu_delaprap_va_nhap_thanhpham_laprap.htm

3. thanhgiang_AS

thanhgiang_AS New Member

Hi Bạn,
    Mình không thực hiện lắp ráp mà chỉ là lấy tên linh kiện A ghép B để cho ra cái tên là bộ C, khi xuất hóa đơn ra bộ C. Vì mình cũng đang làm như bạn nói. Thuế ktra nói là cho qua 154 thì có vẻ không hợp lý.

4. Hiền Vương - MISA

Thưa anh/chị
    vậy nếu đơn vị không muốn đưa qua 154 đơn vị muốn hạch toán ntn ạ? đơn vị nêu cách hạch toán đơn vị muốn em HD nhập trên MISA ạ

5. thanhgiang_AS

thanhgiang_AS New Member

trên misa có cách nào quản lý việc này trên tk156 thôi không bạn.

6. Hiền Vương - MISA

Thưa anh/chị
    Nếu không muốn làm lắp ráp thì anh/chị cứ xuất kho A, B riêng rồi bán C riêng (không kiêm phiếu xuất kho C nữa). Nhưng như vậy thì sẽ không match được doanh thu - giá vốn nhé

7. thanhgiang_AS

thanhgiang_AS New Member

Mình cảm ơn bạn nhé.

Hiền Vương - MISA thích bài này.
Bài viết liên quan: Hỏi về
Diễn đàn Tiêu đề Date
MISA SME.NET 2020 Hỏi về cách hạch toán Thứ ba lúc 22:34
MISA SME.NET 2020 Hỏi về hạch toán 2 tỷ giá nhập khẩu của 1 đơn hàng 23/6/20
MISA SME.NET 2020 Hỏi về tính giá bán hàng xuất khẩu ra VNĐ 15/6/20
MISA SME.NET 2020 Hỏi về file Cryptware NCryptoki Redistributable trong bộ cài MISA 11/6/20
MISA SME.NET 2020 Hỏi về cách đối chiếu 1368 với 3368 (Hàng xuất chi nhánh) 13/4/20