Hỏi về tính giá bán hàng xuất khẩu ra VNĐ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Các bạn giúp mình với. Hàng nhập khẩu mình đã nhập kho. Phân bổ chi phí. Bây giờ mình muốn tính giá bán trên phần mềm ra đơn giá thành VNĐ.
Thưa anh/chị
Em xin lỗi em chưa hiểu ý đơn vị hỏi ạ, giá bán là tự đơn vị quy định, khi hạch toán chứng từ đơn vị tự gõ giá bán vào thôi ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Bùi Thảo 85

Trên MISA phần bán hàng có chỗ tính giá bán. Mình tính giá bán 1,2,3 theo đơn giá gần nhất hoặc giá nhập gần nhất theo tỷ lệ bao nhiêu là tùy Doanh Nghiệp. Nếu DN mình có nhiều mặt hàng mà đợi gõ từng cái tra từng cái thì rất lâu. Mình sẽ quy định cho mặt hàng A giá bán 1 so với giá nhập gần nhất là 5%, giá 2 là 7%, giá 3 là 9%. Nhưng với hàng nhập khẩu về mình ko biết làm thế nào để nó ra VNĐ. Nó vẫn hiện giá thep USD bạn ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Trên MISA phần bán hàng có chỗ tính giá bán. Mình tính giá bán 1,2,3 theo đơn giá gần nhất hoặc giá nhập gần nhất theo tỷ lệ bao nhiêu là tùy Doanh Nghiệp. Nếu DN mình có nhiều mặt hàng mà đợi gõ từng cái tra từng cái thì rất lâu. Mình sẽ quy định cho mặt hàng A giá bán 1 so với giá nhập gần nhất là 5%, giá 2 là 7%, giá 3 là 9%. Nhưng với hàng nhập khẩu về mình ko biết làm thế nào để nó ra VNĐ. Nó vẫn hiện giá thep USD bạn ạ
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thưa anh/chị
Th này hiện tại trên PM đang lấy giá nhập gần nhất theo đơn giá USD của chứng từ mua hàng đơn vị nhập gần nhất, PM chưa hỗ trợ hiện theo đơn giá VNĐ nếu chứng từ nhập gần nhất bằng tiền USD ,nếu đơn vị có nhu cầu, bên MISA xin ghi nhận ý kiến để kiến nghị cải tiến tính năng, đơn vị vui lòng gửi mail về địa chỉ [email protected] kèm đầy đủ thông tin và yêu cầu để MISA Ghi nhận và xem xét, nếu tính năng được đáp ứng sẽ cho ra mắt ở các phiên bản tiếp theo nhé