Hợp đồng xây dựng

Khuê456

Member
QTV cho em hỏi ạ, Em làm bên xây dựng, E có ký hợp đồng với 1 cty, bên đó sẽ thi công giúpem ạ , em đang cần theo dõi phần tạm ứng, thu chi và nghiệm thu cho hợp đồng đó là bao nhiêu , em ko có tính giá thành, Em theo dõi như thế nào ạ, Mong mọi người giúp đỡ, em cảm ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
QTV cho em hỏi ạ, Em làm bên xây dựng, E có ký hợp đồng với 1 cty, bên đó sẽ thi công giúpem ạ , em đang cần theo dõi phần tạm ứng, thu chi và nghiệm thu cho hợp đồng đó là bao nhiêu , em ko có tính giá thành, Em theo dõi như thế nào ạ, Mong mọi người giúp đỡ, em cảm ơn
Thưa anh/chị
Đơn vị vui lòng vào link sau đây chat :m.me/476991113118442
Chat giup em câu " tính giá thành" rồi tích như hình em HD để ra HD cụ thể nhé

Khuê456

Member
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chị cho e hỏi, e hạch toán các chi phí phát sinh liên quan tới 2412 , thì em vào báo cáo phần nào để em được chi phí phát sinh của từng công trình ạ
Thưa anh/chị
đơn vị có thể vào Báo cao/tổng hợp/sổ chi tiết TK , sau đó vào mẫu/quản lý mẫu/sửa tích hiển thị công trình ra xem là được nhé

Khuê456

Member
Thưa anh/chị
đơn vị có thể vào Báo cao/tổng hợp/sổ chi tiết TK , sau đó vào mẫu/quản lý mẫu/sửa tích hiển thị công trình ra xem là được nhé
View attachment 13192
Chị cho em hỏi thêm ạ , Chỗ nhân viên Thảo em đã tích chọn vừa là nhân viên và NCC, nhưng khi em hạch toán qua 141 vẫn ko đc ạ .

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chị cho em hỏi thêm ạ , Chỗ nhân viên Thảo em đã tích chọn vừa là nhân viên và NCC, nhưng khi em hạch toán qua 141 vẫn ko đc ạ .
Thưa anh/chị
đơn vị hạch toán chọn nhân viên k thấy hiện hay sao ạ? đơn vị chụp nhân viên đó em xem thử đơn vị làm ntn nhé vù nếu là nhân viên và 141 chi tiết theo nhân viên thì khi chọn chắc chắn chọn được nhân viên đó đơn vị thử xem lại nhé

Khuê456

Member
Thưa anh/chị
Đơn vị vui lòng vào link sau đây chat :m.me/476991113118442
Chat giup em câu " tính giá thành" rồi tích như hình em HD để ra HD cụ thể nhé
View attachment 13189
View attachment 13190
Phần này lúc nãy em có làm thử, nhưng vẫn chưa phải là ý của sếp em ạ, ví dụ em có hợp đồng của công ty Thiên Nam 10 tỷ , xuất hóa đơn 7 tỷ, trả tiền 6 tỷ, Sếp em cần theo dõi khi lên tổng hợp là giá trị cần trả theo hợp đồng là bao nhiêu , theo hợp đồng là bao nhiêu ạ,
Mong chị giúp đỡ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Phần này lúc nãy em có làm thử, nhưng vẫn chưa phải là ý của sếp em ạ, ví dụ em có hợp đồng của công ty Thiên Nam 10 tỷ , xuất hóa đơn 7 tỷ, trả tiền 6 tỷ, Sếp em cần theo dõi khi lên tổng hợp là giá trị cần trả theo hợp đồng là bao nhiêu , theo hợp đồng là bao nhiêu ạ,
Mong chị giúp đỡ
Thưa anh/chị
Vậy đơn vị theo dõi theo Hợp đồng thôi ạ, đơn vị tạo mã hợp đồng rồi khi hạch toán chứng từ liên quan hợp đồng thì chọn đến nó thì khi lên BC đơn vị có thể xem được hợp đồng đó giá trị bao nhiêu và được thanh toán bn rồi nhé
Đơn vị có thể vào báo cáo/hợp đồng để xem các BC liên quan thôi ạ
Còn nếu muốn hạch toán theo dõi theo công trình thì cũng tạo mã công trình rồi khi hạch toán các chứng từ phát sinh có liên quan công trình thì đơn vị chọn vào sau đó lên báo cáo liên quan công trình để xem nhé