HƯỚNG DẪN TÍNH GIÁ THÀNH THEO PHƯƠNG PHÁP TỶ LỆ

Thảo luận trong 'MISA SME.NET 2017' bắt đầu bởi Tieuquynh87, 21/3/20.

1. Tieuquynh87

Tieuquynh87 New Member

MỌI NGƯỜI CHO EM HỎI AH? ĐƠN VỊ EM LÀ DOANH NGHIỆP SẢN XUẤT TẤM NHÔM COMPOSITE. KHI SẢN XUẤT EM THU ĐƯỢC RẤT NHIỀU THÀNH PHẨM. ĐẶC ĐIỂM CHUNG LÀ ĐỀU CHUNG NGUYÊN VẬT LIỆU ĐẦU VÀO. VÌ VẬY KHI TÍNH GIÁ THÀNH EM XÁC ĐỊNH TÍNH THEO PHƯƠNG PHÁP TỶ LỆ. NHƯNG EM KHÔNG BIẾT LÀM THẾ NÀO TRÊN MISA ĐỂ XÁC ĐỊNH ĐƯỢC TỶ LỆ PHÂN BỔ CHO TỪNG PHÂN XƯỞNG (ĐỐI TƯỢNG TẬP HỢP CHI PHÍ TRÊN MISA)? EM CÓ XEM VIDEO HƯỚNG DẪN CỦA PHẦN MỀM THÌ BẢO PHẢI KHAI BÁO ĐỊNH MỨC GIÁ THÀNH PHẨM NHƯNG EM KHÔNG BIẾT KHAI BÁO THẾ NÀO VÌ EM CHỈ KHAI BÁO ĐƯƠC MỖI CHI PHÍ NGUYÊN VẬT LIỆU RIÊNG CHO TỪNG PHÂN XƯỞNG.

GIỜ EM PHẢI LÀM THẾ NÀO AH ĐỂ TÍNH CHO ĐÚNG? MONG MỌI NGƯỜI GIÚP ĐỠ EM

Quan tâm nhiều
    sổ quỹ bị lệch
    sổ quỹ bị lệch bởi giaohong, 22/6/20 lúc 14:23
    chi phí mua hàng
    chi phí mua hàng bởi giaohong, 17/6/20 lúc 11:06
    IN SỔ S17-DNN
    IN SỔ S17-DNN bởi ktnewtech, 22/6/20 lúc 15:04
    Chức năng xuất khẩu
    Chức năng xuất khẩu bởi tuyetvinh1971, 3/7/20 lúc 09:26
  2. Hiền Vương - MISA

Hiền Vương - MISA Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa anh/chị
    Th này đơn vị tính giá thành hệ số tỷ lệ đơn vị phải khai báo định mức giá thành thành phẩm thì PM mới có cơ sở tính giá thành cho đơn vị được và cái này tự mỗi đơn vị phải xác định để nhập nhé
    Nếu chưa hiểu rõ đơn vị có thể đăng bài lên group: https://www.facebook.com/groups/hotrosme/?ref=gs&fref=gs&dti=395203960920207&hc_location=group để nhận được nhiều chia sẻ từ cộng đồng nhé
    trân trọng

Bài viết liên quan: HƯỚNG DẪN
Diễn đàn Tiêu đề Date
MISA SME.NET 2017 Xin Link hướng dẫn và cách hạch toán ktoan công ty du lịch 5/8/19
MISA SME.NET 2017 hướng dẫn cách tính giá thành khi có tài khoản 154 dở dang 21/6/19
MISA SME.NET 2017 Bộ Video Hướng dẫn Quyết toán MISA SME 25/2/19
MISA SME.NET 2017 Hướng dẫn kết xuất số lượng nhập kho 12/12/18
MISA SME.NET 2017 Hướng dẫn làm BCTC chi nhánh 18/11/18