In chứng từ và báo cáo

Chào Anh/ chị MISA !
Nhờ Anh/ chị MISA hỡ trợ Em vấn đề sau:
- Ván đề 1: Khi lập chứng từ bán hàng thu tiền ngay hay chứng từ bán hàng chưa thu tiền muốn in phiếu xuất kho bán hàng kí hiệu là XK được không, vì trên chứng từ bán hàng thu tiền ngay số chứng từ trên phiếu xuất kho bán hàng là PT, còn chứng từ bán hàng chưa thu tiền thể hiện BH
- Vấn đề 2 : Em muốn xem sổ chi tiết công nợ chỉ thể hiện số chứng từ trên 1 dòng chứ không cần thể hiện từng mặt hàng
Em cảm ơn !

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa chị Hạnh,
MISA xin trả lời chị như sau:
Vấn đề 1: Liên quan đến sửa mẫu, trường hợp chị có thể sửa mẫu, chị vui lòng thay thế trường Số chứng từ trên mẫu Phiếu xuất kho bán hàng thành
{MISALocalizeReport.GetTextBoxCaption("1991",MISAObjectClass.LanguageID)&":"} {VOUCHER_DATA.INOutwardRefNo}. Nếu chị không biết sửa mẫu, chị có thể ghi rõ nội dung yêu cầu, cung cấp ID và Pass của phần mềm được cài đặt Tại đây gửi vào hòm thư [email protected] đồng thời cc cho email [email protected] để MISA vào hỗ trợ kiểm tra nhé!
Vấn đề 2: Khi in sổ chị vui lòng tích ô Cộng gộp các bút toán giống nhau nhé.

Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của chị!

Cảm ơn chị đã hỗ trợ.
Vấn đề 1: Em đã làm được như chị hướng dẫn.
Vấn đề 2 : Khi xem báo cáo chi tiết công nợ nó vẫn thể hiện dòng tiền hàng riêng, tiền thuế riêng theo tài khoản đói úng, Nhưng bên Em muốn xem tơng tự như chi tiết công nợ theo hóa đơn.

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa chị Hạnh,
Bản chất mẫu Sổ chi tiết công nợ theo Hóa đơn không có chi tiết theo tài khoản hạch toán nên chỉ hiển thị số hóa đơn mà thôi trong khi đó Sổ chi tiết công nợ phải thu khách hàng do có cột TK Nợ và TK Có nên việc chỉ hiển thị 1 dòng duy nhất là không hợp lý chị nhé. Chị vui lòng kiểm tra lại giùm em vấn đề này nhé.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của chị!