In sổ cái, sổ chi tiết tài khoản

Hồng32

Mình đang hạch toán theo TT 48. Bây giờ mình muốn in sổ cái, sổ chi tiết các tài khoản để lưu sổ kế toán thì vào đâu ạ?
Mình muốn in sổ TK 511 có hiện số hóa đơn, số dư liên tục
Xin cám ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

HTLE_MISA

Member
Kính thưa chị Hồng!
- Để thực hiện in sổ cái sổ chi tiết tài khoản chị vào Báo cáo/ Tổng hợp/ Sổ cái theo hình thức nhật ký chung và Sổ chi tiết tài khoản / Chọn thời gian để in nhé
- Để in được sổ chi tiết TK 511 hiển thị số hóa đơn và số dư liên tục chị làm như sau:
Vào Báo cáo/ Tổng hợp/ Sổ chi tiết tài khoản/ Chọn thời gian / Chọn TK 511/ Đồng ý. Trên giao diện báo cáo chị vào Mẫu/ Quản lý mẫu tích hiển thị cột Số hóa đơn / Nhấn Đồng ý/ Áp dụng. Khi đó trên mẫu sổ sẽ hiển thị cột số hóa đơn/ Chị Nhấn in là được nhé
Chúc chị thành công!

Trần Ngọc Vi

Chào anh chị!

Ví dụ em muốn kiểm tra sổ quỹ và sổ cái xem số tiền có khớp chưa ạ, vậy em kiểm tra như thế nào? và các sổ liên quan ạ?
Em cám ơn

Phạm Mỹ Hạnh

Member
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng
Để đối chiếu sổ quỹ và sổ cái quý khách hàng vui lòng vào quý/Kiểm kê/Nhấn vào đối chiếu như hình để xem báo cáo ạ

Về các sổ liên quan quý khách hàng vui lòng mô tả tên sổ cụ thể để MISA đưa ra giải pháp
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Vũ Văn Tiến

Administrator
Nhân viên MISA
View attachment 7866
Misa cho e hỏi: e muốn in sổ cái thì có tích vào chỗ Cộng gộp các bút toán giống nhau và Hiển thị phát sinh kia ko ạ
Thưa Chị,
Vấn đề này do đơn vị tự mình quyết định nhé, nếu chị tích công gộp các bút toán giống nhau thì trên 1 chứng từ, cùng nội dung phần mềm sẽ hiển thị 1 dòng, nếu không tích sẽ hiển thị nhiều dòng. Còn phần tích hiển thị phát sinh theo tiết khoản của TK tổng hợp thì khi tích trên phần mềm sẽ hiển thì mẫu sổ sẽ thay đổi hiển thị thêm 2 cột tài khoản và tài khoản đối ứng, nội dung hiển thị sẽ là thông tin chi tiết.
Thời điểm trước đây, báo cáo mình đang in ra thế nào, chị có thể chụp hình em tư vấn thêm.
Em cảm ơn!