Kế Toán Sản xuất

Lê Ngân

Chào Anh Chị!
Hiện tại e mới xin vào cty sản xuất đồ nội thất theo dự án. Anh chị nào có trình tự từ đầu đến cuối của một kế toán sản xuất trên misa ko? e tham khảo để học hỏi thêm ạ!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa chị Ngân,
Tài liệu hướng dẫn sử dụng của MISA phân tích theo từng nghiệp vụ nên có phần hướng dẫn theo nghiệp vụ (sâu sát đến từng nghiệp vụ có thể phát sinh ở các loại hình doanh nghiệp), do vậy chị có thể tham khảo mục 5. Hướng dẫn nghiệp vụ của link sau để áp dụng với các nghiệp vụ thực tế tại đơn vị mình nhé. Riêng mảng sản xuất, tính giá thành chị xem chi tiết ở mục Giá thành nhé. Ngoài mục 5. Hướng dẫn nghiệp vụ, để tác nghiệp theo quy trình chị tham khảo thêm mục 6. Hướng dẫn tác nghiệp nữa nhé:
http://help.misasme2017.misa.vn/
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của chị!

an-an26

Chào chị!
cho em hỏi vấn đề về ngành in ấn ( in hồ sơ bản vẻ, photo hồ sơ, in thiệp...), quảng cáo ( in batj, pano, làm bảng hiệu công ty, bảng hiệu quảng cáo)
1. Khi xuất hoá đơn em ghi Nợ 131/111 Có 5113
2. Khi xuất kho thì em không biết là mình làm lệnh sản xuất hay định mức NVL khi khai mã TP ạ??
Em cám ơn chị nhiều

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA đang chưa hiểu ý của khách hàng ạ, Về các bản vẽ, photo, giấy mời quý khách hàng xác định giá hhư thế nào ạ? Quý khách hàng mô tả rõ nghiệp vụ thực tế để MISA có căn cứ hướng dẫn nhé.
Khi xuất hóa đơn quý khách hàng ghi nhận doanh thu, thuế nếu có, công nợ nếu khách hàng chưa thanh toán.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!