KẾT CHUYỂN LÃI LỖ TRÊN PHẦN MỀM MISA

thuongdan

Member
Thưa Quý khách!
Quý khách vui lòng xóa chứng từ đi lập lại.
Hiện tại thông tin tham chiếu đó không sửa được ạ.
Trân trọng cảm ơn!
Cho mình hỏi trong năm có nhiều nghiệp vụ kế toán đã hạch toán vào TK 242 nhưng đồng thời không ghi tăng CCDC, hoặc tăng chi phí trả trước dẫn đến lệch số 242 trên bảng cân đối tài khoản và bảng phân bổ chi phí trả trước, công cụ dụng cụ.. Vậy mình muốn biết những nghiệp vụ nào đã hạch toán TK 242 mà kế toán không ghi tăng CCDC, hoặc tăng chi phí trả trước.. Mình cám ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Quý khách hàng vào Báo cáo/ Báo cáo đối chiếu/ Báo cáo đối chiếu sổ CCDC, chi phí trả trước với sổ cái tài khoản.
Trân trọng cảm ơn!

thuongdan

Member
Thưa Quý khách hàng!
Quý khách hàng vào Báo cáo/ Báo cáo đối chiếu/ Báo cáo đối chiếu sổ CCDC, chi phí trả trước với sổ cái tài khoản.
Trân trọng cảm ơn!
Bạn cho mình hỏi mình về nghiệp vụ ví đổi 1.000 USD đổi từ USD sang JPY thì mình hạch toán như thế nào trên PMKT Misa ạ mình cám ơn

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Đúng rồi ạ. Hai tài khoản xem theo từng ngoại tệ thì còn nhưng quy đổi ra VND thì ko còn dư gì nữa ạ.
Trân trọng cảm ơn!

thuongdan

Member
Thưa Quý khách hàng!
Đúng rồi ạ. Hai tài khoản xem theo từng ngoại tệ thì còn nhưng quy đổi ra VND thì ko còn dư gì nữa ạ.
Trân trọng cảm ơn!
Nhưng như vậy lại không được vì khi để như vậy, khi xử lý chênh từ đánh giá lại các tài khoản ngoại tệ và vì nó còn số dư nên nó sẽ đánh giá làm phát sinh lãi lỗ tỷ giá 635 và 515

Trần Yến Chi

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng!
Như trao đổi qua điện thoại do tài khoản 1388 quý khách để chi tiết theo đối tượng.
Quý khách chọn tài khoản khác ko theo dõi chi tiết theo đối tượng là được ạ.
Trân trọng cảm ơn!

Minhhuongppc

Mình cũng có thắc mắc như bạn trên. Mình muốn kết chuyển lãi lỗ trong một tháng chứ ko phải là lũy kế. Nghĩa là từ ngày 01/04/2019 đến 30/04/2019 , ko phải lũy kế đến 30/04/2019

NDTANH

Thưa Quý khách hàng!
Để kết chuyển lãi lỗ theo tháng thì mình cần thực hiện kết chuyển từng tháng 1 ạ. Ví dụ: để kết chuyển lãi lỗ tháng 4 ( từ 01/04-30/04) thì mình sẽ kết chuyển tháng 1 , tháng 2, tháng 3 trước. sau đó thực hiện bút toán kết chuyển đến 30/04 là được ạ.
Trân trọng cảm ơn.