Kết xuất mặt hàng ko chịu thuế, 5%

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Trên giao diện danh mục VTHH quý khách hàng muốn lọc các mặt hàng theo thuế suất và xuất ra excel đúng không ạ?
Quý khách hàng vào Danh mục/VTHH/VTHH đặt chuột vào vị trí bất kỳ tích chuột phải/Sửa mẫu/Tích hiển thị cột thuế suất lên/cất nhé.
Sau đó quý khách hàng lọc theo thuế suất/nhấn xuất khẩu nếu muốn nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hiệp

Chào em Trang Misa A mới dùng misa nên chưa quen lắm, cho a hỏi la do năm trước a Khấu hao TS thời gian quá ngăn nên năm nay a tăng thời gian khấu hao thi phải lam sao em nhỉ?

Thu Thủy

Trang ơi, cho mình hỏi. Đối chiếu chỉ tiêu 43 trên tờ khai và số dư Nợ TK 1331 đang bị lệch 5đ. Mình muốn tìm nguyên nhân mà chưa ra? Trang giúp mình nhé.

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Trường hợp này quý khách hàng kiểm tra lại số dư kỳ trước chuyển sang trên tờ khai đã khớp số dư đầu 1331 chưa ? Và quý khách hàng tham khảo báo cáo/báo cáo đối chiếu/ đối chiếu bảng kê và sổ cái để xem phát sinh bảng kê mua vào với 1331 đã khớp chưa, bảng kê bản ra với 33311 đã khớp chưa nhé.

Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Thu Thủy

Trang cho mình hỏi.
Mình đang nhập liệu năm 2017 trên misa 2015. Giờ mình muốn tách dữ liệu 2017 sang Misa 2017 thì thao tác thế nào. Trang giúp mình nhé.
Cám ơn Trang.

HTLE_MISA

Member
Trang cho mình hỏi.
Mình đang nhập liệu năm 2017 trên misa 2015. Giờ mình muốn tách dữ liệu 2017 sang Misa 2017 thì thao tác thế nào. Trang giúp mình nhé.
Cám ơn Trang.
Kính thưa chị Thủy!
Để thực hiện chuyển đổi dữ liệu từ MISA 2015 lên MISA 2017 chị thực hiện theo hướng dẫn:
+ Với QD 48: http://help.misasme2017.misa.vn/html_34000100.htm?zoom_highlightsub=chuyển+đổi+dữ+liệu
+ Với TT200: http://help.misasme2017.misa.vn/html_34000200.htm?zoom_highlightsub=chuyển+đổi+dữ+liệu
Để tách dữ liệu năm 2017 tại bước Tạo dữ liệu MISA 2017 mục chuyển dữ liệu từ ngày chị để 01/01/2017 nhé. Khi đó chương trình sẽ tự tách dữ liệu năm 2017 và chuyển lên MISA 2017
Chúc chị thành công!