Kiểm kê kho

Huyền Trang

AD cho mình hỏi mình kiểm kê kho theo số lượng trên misa, khi làm phiếu xuất kho hàng hóa xử lý chênh lệch trong kho sao trên phiếu xuất kho vẫn hiện đơn giá? làm cách nào để bỏ được đơn giá khi xuất kho kiểm kê theo số lượng?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
AD cho mình hỏi mình kiểm kê kho theo số lượng trên misa, khi làm phiếu xuất kho hàng hóa xử lý chênh lệch trong kho sao trên phiếu xuất kho vẫn hiện đơn giá? làm cách nào để bỏ được đơn giá khi xuất kho kiểm kê theo số lượng?
Thưa chị!
Khi chị khi kiểm kê kho nếu chị tích vào ô kiểm kê giá trị thì trên chứng từ PXK sẽ lấy từ giá trị chênh lệch của kiểm kê
Nếu khi chị kiểm kê kho chị không tích ô kiểm kê giá trị thì sau khi tính giá xuất kho chứng từ PXK đó sẽ lấy lên giá trị từ PP tính giá xuất kho của mình ạ
==> Trường hợp anh chị không muốn PXK bị thay đổi giá trị có thể vẫn tích vào ô kiểm kê giá trị nhưng khai báo giá trị kiểm kê = với giá trị trên pm thì lúc này chứng từ PXK sẽ ko lên giá trị nhé
Vui lòng tham khảo thêm link : https://www.facebook.com/messages/t/MISA.SME gõ cụm từ " kiểm kê" sẽ ra hướng dẫn nhé
Trân trọng!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy