Kỳ xác định kỳ tính giá thành

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Ad cho em hỏi ak
em dã làm theo trình tự các bước dể tính giá thành nhưng khi dến luc phân bổ chi phí chung thì nó dc ah,
Thưa anh/chị
Phân bổ cp chung không ra số liệu có thể trong quá trình làm các chứng từ liên quan chi phí đơn vị không chọn khoản mục chi phí, hoặc chọn đầy đủ ĐT THCP nên không có chứng từ để phân bổ CP chung, hoặc phân bổ hết các kỳ trước rồi
Anh/chị cho kiểm tra lại các chứng từ trong kỳ thử có chọn KMCP chưa, kỳ trước phân bổ ntn?
Trân trọng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Dê Ròm

Thưa anh/chị
Phân bổ cp chung không ra số liệu có thể trong quá trình làm các chứng từ liên quan chi phí đơn vị không chọn khoản mục chi phí, hoặc chọn đầy đủ ĐT THCP nên không có chứng từ để phân bổ CP chung, hoặc phân bổ hết các kỳ trước rồi
Anh/chị cho kiểm tra lại các chứng từ trong kỳ thử có chọn KMCP chưa, kỳ trước phân bổ ntn?
Trân trọng
em chưa phân bổ, và các khoản mục em đã chọn như hướng dẫn mà sao vẫn chưa dc ak

H

Hiền Vương - MISA

Guest
em chưa phân bổ, và các khoản mục em đã chọn như hướng dẫn mà sao vẫn chưa dc ak
Thưa anh/chị
Vậy đơn vị xem thử có chọn ĐT THCP trên chứng từ đó không nhé, nếu có chọn thì có thể không lên để phân bổ cp chung, và phải hạch toán đúng TK nhé, T54(TT133) TK 627,621,....(TT200)
Trân trọng