làm sao để tự điền giá vốn vào tab giá vốn vậy ạ

Thảo luận trong 'MISA SME.NET 2017' bắt đầu bởi Yenlinhnguyen, 27/12/18.

1. Yenlinhnguyen

Yenlinhnguyen New Member

e muốn điền thủ công chứ không dùng tự động, mà sao lúc e điên vao nó bị xanh xanh và ko điên được

2. Nguyễn Thị Ngọc

Nguyễn Thị Ngọc Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa Quý khách hàng
    Trường hợp anh/chị muốn thực hiện điền giá vốn bằng tay anh/chị giúp em vào hệ thống\tuỳ chọn\Vật tư hàng hoá\Tích cho phép nhập đơn giá bằng tay.
    upload_2018-12-28_11-7-9.
    Trân trọng cám ơn!

3. Vậy khi mình chọn nhập đơn giá vốn bằng tay thì khi chạy tính giá xuất kho nó có bị chạy lại k

4. Hiền Vương - MISA

Hiền Vương - MISA Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa anh/chị
    Khi anh/chị chọn nhập đơn giá bằng tay, sẽ có chỗ để anh/chị chọn không cập nhật giá xuất cho những cái đó
    Anh/chị vào mẫu/quản lý mẫu/sửa, tìm đến dòng không cập nhật giá XK nhấn tick hiển thị ra ngoài giao diện chứng từ, sau đó dòng nào nhập đơn giá bằng tay thì tick vào ô không cập nhật giá xk là được nhé
    3. 0.
    Trân trọng

5. Thien Bich

Thien Bich Member

Misa cho e hỏi: Trường hợp năm 2018, người mua chuyển tiền tạm ứng, đã xuất hóa đơn tạm ứng, hạch toán vào chứng từ nghiệp vụ khác. Sang năm nay mình xuất hàng cho người mua thì hạch toán vào đâu ạ. E vào Phiếu xuất kho nhưng không đánh được đơn giá

6. Hoài Thương

Hoài Thương New Member

Chào Quý khách!
    Quý khách vui lòng vào Nghiệp vụ/Kho/Tính giá xuất kho để phần mềm tính giá cho Quý khách. Khi xuất hàng, Quý khách vào Phiếu xuất kho tại phân hệ Kho để làm nhé!
    Trân trọng!

7. Thien Bich

Thien Bich Member

E làm theo hướng dẫn nhưng vẫn không điền được đơn giá vào phiếu xuất kho là sao ạ

8. Tuyền Nguyễn

Tuyền Nguyễn New Member

Thưa anh/chị , anh chị đã vào hệ thống --> tùy chọn --> vật tư hàng hóa ---> tích vào ô cho phép nhập đơn giá bằng tay chưa ạ.

9. Thien Bich

Thien Bich Member

upload_2019-10-6_17-17-25.
    upload_2019-10-6_17-17-50.
    upload_2019-10-6_17-21-6.
    e làm theo cách này được ko ạ, ko tích lập kèm hóa đơn, chỉ thể hiện hàng hóa xuất thôi ạ

10. Thien Bich

Thien Bich Member

Không có ai hỗ trợ em ạ

11. Tuyền Nguyễn

Tuyền Nguyễn New Member

Thưa anh/chị
    Nếu anh/chị có vào hệ thống --> tùy chon làm như em hướng dẫn ở trên thì anh/chị nhấn bỏ ghi --> sửa sẽ gõ được đơn giá vốn ạ.

12. Thien Bich

Thien Bich Member

Nếu e làm theo cách ở trên kia thì có đúng ko ạ

13. Hiền Vương - MISA

Thưa anh/chị
    Cách trên của anh/chị là không kèm hóa đơn, có nghĩa la mua hàng riêng và HĐ riêng, còn không liên qua gì giá vốn nhé, giá vốn muốn nhập tay được thì làm như cách trên đã HD nhé
    Trân trọng

14. Thien Bich

Thien Bich Member

Trường hợp của em là: Cuối năm 2018, người mua chuyển tiền tạm ứng mua hàng, ktoan đã xuất hóa đơn tạm ứng, hạch toán vào nghiệp vụ chứng từ khác tiền tạm ứng. Sang đầu năm 2019, e nên hạch toán theo cách bán hàng không kèm hóa đơn hay chỉ làm phiếu xuất kho thôi
    upload_2019-10-8_14-1-21.
    upload_2019-10-8_14-1-39.
    upload_2019-10-8_14-1-58.

15. Hiền Vương - MISA

Thưa anh/chị
    Anh/chị làm cái nào cũng được nhé, vào làm PXK thôi cũng được, không thì bán hàng không kèm hóa đơn nhưng kèm PXK cũng được nhé
    Trân trọng

16. Thien Bich

Thien Bich Member

E cảm ơn Misa nhé

17. Hiền Vương - MISA

Thưa anh/chị
    MISA cam ơn đơn vị đã tin tưởng và sử dụng dịch vụ bên MISA
    Trân trọng