Lập hóa đơn điện tử điều chỉnh cho hóa đơn giấy

Thảo luận trong 'MeInvoice' bắt đầu bởi Trang La, 19/5/20.

1. Trang La

Trang La New Member

Chào Misa,

Bên mình đang dùng Misa SME.Net 2019 và xuất Hóa đơn điện tử trên hệ thống Misa.

Mong nên Misa hướng dẫn mình lập hóa đơn điện tử điều chỉnh giảm cho hóa đơn giấy đã lập.

Xin cảm ơn,
    Trang

2. Hiền Vương - MISA

Hiền Vương - MISA Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Thưa anh/chị
    Hiện tại trên PM sme chưa hỗ trợ chức năng lập HĐ điều chỉnh cho HĐ giấy, đơn vị vui lòng lên web meinvoice.vn để lập HĐ điều chỉnh,sau đó từ tab đề nghị ghi nhận doanh thu trên PM SME để bấm chuột phải và hạch toán.
    upload_2020-5-19_10-10-20.
    upload_2020-5-19_10-12-41.

3. Trang La

Trang La New Member

"Thưa anh/chị
    đơn vị vừa dùng HĐ điện tử vừa dùng HĐ giấy trên PM ạ? sao lại lập HĐ điều chỉnh cho HĐ giấy ạ? vậy đơn vị xuất HĐ giấy bên ngoài hay cũng trên PM luôn ạ?"

Trả lời:

Hóa đơn đã xuất là hóa đơn Giấy (xuất năm 2017) đến T12/2018 mới sử dụng Hóa đơn điện tử... Đến T5/2020 mới phát sinh giảm doanh thu.

Công ty đang sử dụng đồng thời hóa đơn điện tử và Hóa đơn giấy

Mong nhận được lời khuyên,

Trang

4. Hiền Vương - MISA

Thưa anh/chị
    em có trả lời ở trên rồi đơn vị xem nhé

5. Trang La

Trang La New Member

Cảm ơn em nhé

Hiền Vương - MISA thích bài này.
  6. Trang La

Trang La New Member

Em ơi,

Chị đã lập HĐ điều chỉnh cho HĐ giấy trên wed Meinvoice.vn theo như em hướng dẫn rồi, em nói "sau đó từ tab đề nghị ghi nhận doanh thu trên PM SME để bấm chuột phải và hạch toán" là chỗ nào em? Em hướng dẫn bằng hình ảnh giúp chị với :)

Cho chị hỏi xuất hóa đơn trên Meinvoice thì có tìm được bên PM Misa ko em?

Cảm ơn em
    Trang
    -----

"Thưa anh/chị
    Hiện tại trên PM sme chưa hỗ trợ chức năng lập HĐ điều chỉnh cho HĐ giấy, đơn vị vui lòng lên web meinvoice.vn để lập HĐ điều chỉnh,sau đó từ tab đề nghị ghi nhận doanh thu trên PM SME để bấm chuột phải và hạch toán.

7. Hiền Vương - MISA

Thưa anh/chị
    đơn vị xem HD sau:http://help.sme2019.misa.vn/de_nghi_ghi_nhan_doanh_thu.htm