LỆNH SX

H. Rô

Hi,
Cho mình hỏi, lệnh sx của mình đã lập đủ phiếu nhập và phiếu xuất nhưng ko thấy báo chữ Hoàn thành như đơn hàng mà vẫn giữ nguyên chữ Đang thực hiện. mình xử lý ntn ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Hi,
Cho mình hỏi, lệnh sx của mình đã lập đủ phiếu nhập và phiếu xuất nhưng ko thấy báo chữ Hoàn thành như đơn hàng mà vẫn giữ nguyên chữ Đang thực hiện. mình xử lý ntn ạ
Thưa anh/chị
Đơn vị vào LSX chọn lại tình trạng là được nhé, vì nó cũng không ảnh hưởng gì, vì LSX nó căn cứ chỗ ô lập đủ PNK và PXK để biết nhé
Trân trọng

H. Rô

Cho mình hỏi thêm, mình xuất nguyên vật liệu thấp hơn so với định mức thì có ảnh hưởng gì hay ko.
VD: BT định mức NVL là 1kg A và 1kg B, bây giờ NVL B trong kho hết, mình mua NVL B bên ngoài, nên ko đưa vào BC.
Vậy mình có phải tạo mã TP mới hay giữ nguyên TP và xuất SX mã TP chỉ với NVL A.

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Cho mình hỏi thêm, mình xuất nguyên vật liệu thấp hơn so với định mức thì có ảnh hưởng gì hay ko.
VD: BT định mức NVL là 1kg A và 1kg B, bây giờ NVL B trong kho hết, mình mua NVL B bên ngoài, nên ko đưa vào BC.
Vậy mình có phải tạo mã TP mới hay giữ nguyên TP và xuất SX mã TP chỉ với NVL A.
Thưa anh/chị
việc chị nhập lại SL khác định mức không ảnh hưởng gì nhé, việc lập định mức ở danh mục chỉ phục vụ khi lập LSX tự động nhảy đỡ mất công nhập lại nhưng nếu đơn vị muốn sửa lại SL cũng không ảnh hưởng gì nhé
Trân trọng

H. Rô

Thưa anh/chị
việc chị nhập lại SL khác định mức không ảnh hưởng gì nhé, việc lập định mức ở danh mục chỉ phục vụ khi lập LSX tự động nhảy đỡ mất công nhập lại nhưng nếu đơn vị muốn sửa lại SL cũng không ảnh hưởng gì nhé
Trân trọng
Nếu trong tháng mình lập lệnh Sx cho các thành phẩm thì có cách nào kết xuất ra các TP đã xuất và định mức NVL của Thành phẩm đó đi kèm theo ko ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Nếu trong tháng mình lập lệnh Sx cho các thành phẩm thì có cách nào kết xuất ra các TP đã xuất và định mức NVL của Thành phẩm đó đi kèm theo ko ạ
Thưa anh.chị
đơn vị có thể vào BC/kho/BC tiến độ sản xuất HOẶC BC tổng hợp xuất kho theo LSX để xem thử nhé
Trân trọng

Trương Hạnh

Well-Known Member
chị ơi, cái đó nó ra theo số lượng tổng, em muốn ra định mức nvl trên mỗi cái TP đã xuất trong tháng được ko c
Thưa chị!
Em thấy báo cáo Tổng hợp xuất kho theo lệnh sản xuất có thể hiện rõ từng định mức NVL đã xuất ra theo thành phẩm và cũng có phản anh chênh lệch
Ngoài báo cáo này ra thì không còn báo cáo nào thể hiện như yêu cầu trên được ạ
Trân trọng!