LỖI HÓA ĐƠN ĐIỆN TỬ BỊ HIỆN SAI MÃ SỐ THUẾ

Anh chị cho e hỏi em đăng ký hóa đơn điện tử xong, giờ xuất thử 1 đơn đầu tiên thì phát hiện dòng mã số thuế không nhảy ra đúng mà thay vào đó là dòng địa chỉ, anh chị có ai có cách giải quyết giúp e với ạ, ngày mai bên e đã hết hóa đơn giấy phải xuất hóa đơn điện tử rồi ạ, e cảm ơn!

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Anh chị cho e hỏi em đăng ký hóa đơn điện tử xong, giờ xuất thử 1 đơn đầu tiên thì phát hiện dòng mã số thuế không nhảy ra đúng mà thay vào đó là dòng địa chỉ, anh chị có ai có cách giải quyết giúp e với ạ, ngày mai bên e đã hết hóa đơn giấy phải xuất hóa đơn điện tử rồi ạ, e cảm ơn!
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thưa anh/chị
Th này đơn vị vào quản lý HĐ, chọn mẫu hóa đơn nhấn sửa mẫu, nhấn đúp chuột tại dòng MST chọn lại công thức đúng là :
{VOUCHER_DATA.AccountObjectTaxCode}, như hình