Lỗi ngày bắt đầu hạch toán

Vũ Tâm

Thưa quý khách hàng
Qúy khách hàng vui lòng vào Tệp/ thông tin dữ liệu kiểm tra kỹ lại xem ngày bắt đầu có đang là ngày 01/01/2019 hay không, ngày khóa sổ đang hiển thị là ngày nào.
Trân trọng!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Vũ Tâm

Thưa Qúy khách hàng!
Nếu muốn ghi nhận chi phí trả trước trong năm thì vào nút chi phí trả trước thay vì làm chi phí trả trước đầu kỳ nhé (CPTT đầu kỳ ghi nhận các khoản chi phí các năm trước chưa phân bổ hết )
Trân trọng!

Le NaNa

Da cho e hỏi .
Vào khai báo dang mục chi phí trả trước xong .nhấn nút cất ,máy bảo lỗi ngày ghi nhận phải nhỏ hơn ngày bắt đầu kế toán .bây h phải làm sao ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Da cho e hỏi .
Vào khai báo dang mục chi phí trả trước xong .nhấn nút cất ,máy bảo lỗi ngày ghi nhận phải nhỏ hơn ngày bắt đầu kế toán .bây h phải làm sao ạ
Thưa anh/chị
nếu báo như vậy, đơn vị phải kiểm tra ngày bắt đầu là bao nhiêu, nếu ngày bắt là 01.01.2019 thì đơn vị phải nhập ngày ghi nhận cptt là ngày của năm 2018 mới được gọi là số dư đầu kỳ nhé
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Ngày bắt đầu là ngày 01/01/2019
Ngày ghi nhận như Hinh bên
Thưa anh/chị
Vậy năm bắt đầu dữ liệu cũng là 01.01.2019 Vậy nó thuộc phát sinh chứ đâu phải số dư đầu kỳ nữa ạ, đơn vị không nhập bên số dư đầu kỳ nhé, nhập bên phần phát sinh ạ?
Trân trọng

Le NaNa

Da .nếu như mh vào nghiệp vụ bán hàng thuc hiện các bút toán .nhấn nút cất xong .Rồi sau đó xen lại thông tin ko thấy là sao c

Linh2905

Da .nếu như mh vào nghiệp vụ bán hàng thuc hiện các bút toán .nhấn nút cất xong .Rồi sau đó xen lại thông tin ko thấy là sao c
thưa chị hiện tại chứng từ bán hàng bên mình đang để ngày hạch toán là ngày nào ạ. Khi bên mình xem lại thông tin chị kiểm tả lại khoảng thời gian trên danh sách chứng từ có đúng trong khoảng thời gian chị làm chứng từ đó hay không
Trân trọng cảm ơn

Chào bộ phận hỗ trợ MISA,
Em muốn nhập khẩu dữ liệu năm 2019 vào phần mềm thì khi xuất khẩu dữ liệu từ phần mềm khác chọn kì kết xuất là 01/01/2019-31/12/2019 và tạo mới dữ liệu chọn ngày bắt đầu hạch toán là 01/01/2019 phải không ạ
Vì khi nhập khẩu vào e thấy báo lỗi này ạ

MISA Hồng Nhung

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chào bộ phận hỗ trợ MISA,
Em muốn nhập khẩu dữ liệu năm 2019 vào phần mềm thì khi xuất khẩu dữ liệu từ phần mềm khác chọn kì kết xuất là 01/01/2019-31/12/2019 và tạo mới dữ liệu chọn ngày bắt đầu hạch toán là 01/01/2019 phải không ạ
Vì khi nhập khẩu vào e thấy báo lỗi này ạ View attachment 14368
Thưa anh/chị,
như hình anh/chị đính kèm thì file đang nhập khẩu dữ liệu từ 01/05/2017 - 14/05/2020. Nếu dữ liệu mới có ngày bắt đầu hạch toán là 01/01/2019 thì file anh/chị xuất ra sẽ từ ngày 01/01/2019 ạ

Thanh Nguyệt

Thưa quý khách hàng,
Nếu dữ liệu quý khách hàng vừa mới tạo để dùng thử thì vui lòng tạo dữ liệu kế toán mới và lưu ý chọn ngày bắt đầu hạch toán trên phần mềm là ngày 01/01/2017 (chi tiết ảnh gửi kèm).
Nếu quý khách hàng mong muốn sửa ngày hạch toán trên dữ liệu này thì vui lòng gửi cho MISA xin ID và Pass của Ultra cùng link forum gửi kèm vào địa chỉ email [email protected] để MISA có hỗ trợ nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!
Mình đã gửi mã id và pass ultra misa giúp mình sửa ngày với, vì mình nhập xong hết r giờ nhập đầu kì thì bị báo lỗi vậy