Lỗi nhập kho với tài khoản 112

Nglananh

Công ty mình mua hàng nhập kho đã thanh toán bằng chuyển khoản.Mình đã khai báo tk ngân hàng và khi nhập chứng từ mình vẫn nhập cất như bình thường được nhưng khi nhập phiếu nhập kho lúc cất thì máy báo lỗi tk 1121 , chứng từ hạch toán thiếu < tk ngân hàng >

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Công ty mình mua hàng nhập kho đã thanh toán bằng chuyển khoản.Mình đã khai báo tk ngân hàng và khi nhập chứng từ mình vẫn nhập cất như bình thường được nhưng khi nhập phiếu nhập kho lúc cất thì máy báo lỗi tk 1121 , chứng từ hạch toán thiếu < tk ngân hàng >
Thưa chị,
Em thấy chị có hỏi ở chủ đề tại link https://forum.misa.com.vn/threads/k...-tai-khoan-tren-chung-tu-thi-lam-the-nao.813/
Chị Tham khảo hướng dẫn cua em tại link này nhé!
Nếu vẫn chưa được thì chị phản hồi lại em xem nhé!
Trân trọng cảm ơn!

Nglananh

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Mình bán hàng và khuyến mại cho khách đã thanh toán qua chuyển khoản thì mình hạch toán trên misa sao ạ
Thưa chị,
Nếu khách hàng trả tiền trước, chị xuất hóa đơn sau, thì chị vào link Tai đây, gõ cụm từ "khách hàng trả tiền trước" để xem hướng dẫn
Nếu chị xuất hóa đơn trước, chị lập chứng từ bán hàng theo hướng dẫn Tại đây , sau đó khách hàng trả tiền sau thì chị thu tiền theo hướng dẫn của video Tại đây
Trân trọng cảm ơn!

Nglananh

Thưa chị,
Nếu khách hàng trả tiền trước, chị xuất hóa đơn sau, thì chị vào link Tai đây, gõ cụm từ "khách hàng trả tiền trước" để xem hướng dẫn
Nếu chị xuất hóa đơn trước, chị lập chứng từ bán hàng theo hướng dẫn Tại đây , sau đó khách hàng trả tiền sau thì chị thu tiền theo hướng dẫn của video Tại đây
Trân trọng cảm ơn!
Bên mình hachh toán nà nợ 1121 và có 3388 thì khi lên misa làm như thế nào ạ

Nglananh

Thưa chị,
Chị vào phân hệ Ngân hàng/ Thu tiền để hạch toán nhé. Chị vào link Tai đây, gõ cụm từ "thu tiền gửi " chọn số 1 để xem hướng dẫn thêm nhé!
Trân trọng cảm ơn!
Nếu vào như vậy thì sau khi thu tiền thì hóa đơn sẽ được hạch toán nợ tk bao nhiêu và có tk bao nhiêu ạ

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Nếu vào như vậy thì sau khi thu tiền thì hóa đơn sẽ được hạch toán nợ tk bao nhiêu và có tk bao nhiêu ạ
Thưa chị,
Chị xem hướng dẫn giúp em, chị thuộc trường hợp là thu tiền trươc mới xuất hay là xuất rồi mới thu tiền?
Nếu thu tiền trước thì hạch toán giảm công nợ N112/C3388, khi xuất hóa đơn thì ghi nhận công nợ N156,6*,1331/C3388
Trân trọng cảm ơn!