MISA 2012

hoatim

Member
Chào Misa! Vui lòng hướng dẫn giúp em cách xem lại các chứng từ,xem các sổ sách vừa nhập xong,đối chiếu số liệu để kiểm tra ạ!Xin cảm ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
MISA xin lỗi Anh/Chị vì số lượng báo cáo trên MISA rất nhiều nên đơn vị mình kiểm tra hộ em các báo cáo liên quan báo cáo tài chính xem đã được chưa nhé, chi tiết công nợ phải thu, phải trả và các báo cáo liên quan kho như sổ chi tiết VTHH v.v....
Trường hợp đơn vị khi xem báo cáo nào đó bị sai sót cần sự hỗ trợ có thể phản hồi để MISA hỗ trợ nhé.
Trân trọng!

hoatim

Member
Ý chị là vào chỗ nào để xem các báo cáo này?vì chị chỉ thấy báo cáo nhanh trên Tiện ích,ko thấy chỗ xem các sổ và báo cáo như Misa 2017 đó

hoatim

Member
Xin cảm ơn Misa ạ!Xem cách tính giá thành theo công trình và tạo danh mục công trình trên Misa 2012 theo link hướng dẫn nào ạ?Có phải vào Gía thành- Đối tượng tập hợp chi phí-Công trình vụ việc ko?

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
Để thêm danh mục công trình đơn vị mình vào danh mục\ ĐTTHCP\ Thêm\ Chọn công trình
Để tính giá thành đơn vị vào Gía thành\ tab Công trình vụ việc nhé
Trân trọng!

hoatim

Member
VÀ khi xuât hóa đơn cho 1 công trình thì vào Bán hàng chưa thu tiền. Ở đây Mã hàng ko có tên công trình thì mình phải tạo ra mã phải ko?Dẫu biết rằng bên Thống kê có mã công trình.nhưng bên mã hàng này mình phải nhập lại phải ko?Trong khi Mã công trình đã được tạo bên Đối tượng tập hợp chi phí rồi mà?ĐVT của 1 công trình mình ghi 1 phải không?Cảm ơn Misa

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
Đơn vị sẽ tạo mã hàng mới để chọn lên chứng từ bán hàng, tích không kiêm phiếu xuất nhé.
đơn vị tính chị để trống, chỉ nhập số lượng 1 và thành tiền vào hộ em nhé,
Trân trọng!

hoatim

Member
Hi Misa, ở danh sách các công trình mình muốn lọc ra các công trình theo 1 khoản thời gian,ví dụ 1/2/2010-31/03/2010 thì pm không cho ra kết quả vì mình ko có ngày bắt đầu là 01/2/2010 mà chỉ có từ 24/02/2012.vậy muốn lọc ra tấc cả công trình của tháng 2 mình phải làm thế nào?Trong khi cả năm có rất nghiều CTrình,mình ko thể nhớ chính xác ngày bắt đầu của các công trình trong T2

Đính kèm

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa chị
- Trên danh mục MISA 2017 phía dưới cái tiêu đề cột đều có ô tìm kiếm đơn vị mình có thể dùng ô tìm kiếm này để tìm kiếm nhanh nhé.
- Phần lọc danh mục em sẽ kiểm tra và phản hồi sau ạ.
Trân trọng!

Đính kèm

• 31.2 KB Lượt xem: 164

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa chị
Em đính kèm mẫu đã sửa lấy lên được 2 trường công thức là ngày bắt đầu và ngày kết thúc
Đơn vị xuất excel và lọc giúp em nhé
Bước 1: tải mẫu em đính kèm link\copy mẫu. https://drive.google.com/file/d/1kZ9xn8yRXNPaoB8bQe7DEBIi3pRQ_K6J/view
Bước 2: Tích chọn phải vào biểu tượng MISA 2012 chọn open file location
Bước 3: paste vào thư mục report như hình 3
Bước 4: vào danh mục\ ĐTTHCP\Bấm vào nút in sẽ ra được hình em đính kèm\ Xuất excel để lọc ngày bắt đầu nhé.
Trân trọng!

Đính kèm

• 60 KB Lượt xem: 155
  • 24.9 KB Lượt xem: 184
  • 7.1 KB Lượt xem: 157