Mua hàng nhập khẩu trên misa

Hepl me!

Mình vào hạch toán mua hàng nhập khẩu trên misa mà trên giao diện không hiện phần "Loại tiền" và "tỷ giá" cho mình chọn làm thế nào để hiện lên cái đó giờ ạ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Anh/chị vào Hệ thống\Tùy chọn\Tùy chọn chung và tích ô Hạch toán đa tiền tệ rồi sau đó nhập liệu chứng từ Mua hàng nhập khẩu nhé.

Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

Bạn ơi! Mình có hóa đơn bảo hiểm ô tô, bảo hiểm tnds bắt buộc, lệ phí, hóa đơn đăng kiểm xe ô tô, lệ phí trước bạ mình hạch toán vào phân hệ nào trên misa được bạn?
Cảm ơn bạn

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Tương tự như các hóa đơn mua dịch vụ ngoài, anh/chị nhập liệu các hóa đơn này trong phần Mua hàng\Hóa đơn mua dịch vụ hoặc có thể vào Nghiệp vụ\Tổng hợp\chứng từ nghiệp vụ khác để nhập liệu.

Chị cho em hỏi là!

Bây giờ công ty em có mở thêm 3 chi nhánh hạch toán độc lập
Mã hàng, khách hàng, nhà cung cấp của cả 3 chi nhánh đều giống nhau
làm thế nào khi mà em chỉ vào tổng công ty có thể xem được tổng hợp công nợ của khách hàng, nhà cung cấp bên em còn nợ,
kho hàng thì em có thể xem tồn ở mỗi chi nhánh là bao nhiêu ạ?
mà em chỉ vào trên dữ liệu tổng công ty có thể xem được tồn kho, công nợ của cả 3 chi nhánh không ạ?

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
MISA đang xem xét vấn đề này và sẽ phản hồi với anh/chị ngay khi có kết quả.

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Trường hợp chi nhánh độc lập nên việc Tổng công ty xem số liệu của chi nhánh là không thực hiện được mà chỉ xem được trong trường hợp chi nhánh phụ thuộc bằng cách khi đăng nhập làm việc trên Tổng công ty tích Bao gồm các chi nhánh phụ thuộc.
Do vậy anh/chị vui lòng đăng nhập vào từng chi nhánh độc lâp để xem số liệu báo cáo nhé.