Muốn chỉnh sửa giá vốn

Quế Anh

Em muốn hỏi: Giá vốn nhập kho từ tháng 01/2019 bị nhập sai và đã xuất hóa đơn rồi. Bây giờ em muốn chỉnh lại giá vốn cho đúng bắt đầu từ tháng 3/2019 thì có bị ảnh hưởng gì đến những tháng trước đó không?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa anh/chị, em xin lỗi chưa hiểu vấn đề của anh chị.
Nguyên nhân: do giá vốn được phần mềm tính từ giá trị nhập kho của vật tư hàng hóa đơn. Vì vậy nếu anh/chị muốn giá vốn lên đúng thì anh/chị nên sửa lại giá trị nhập kho đúng để tính lại giá vốn nhé

Quế Anh

Thưa anh/chị, em xin lỗi chưa hiểu vấn đề của anh chị.
Nguyên nhân: do giá vốn được phần mềm tính từ giá trị nhập kho của vật tư hàng hóa đơn. Vì vậy nếu anh/chị muốn giá vốn lên đúng thì anh/chị nên sửa lại giá trị nhập kho đúng để tính lại giá vốn nhé
Nếu em chỉnh lại giá trị nhập kho thì có bị ảnh hưởng gì đến tháng trước không chị. Vì e chỉ muốn chỉnh từ tháng 3 trở về sau thôi.

Trương Hạnh

Well-Known Member
Nếu em chỉnh lại giá trị nhập kho thì có bị ảnh hưởng gì đến tháng trước không chị. Vì e chỉ muốn chỉnh từ tháng 3 trở về sau thôi.
Thưa anh/chị!
Nếu thay đổi giá nhập kho thì chắc chắn có ảnh hưởng đến số liệu rồi ạ. Trường hợp chỉ muốn chỉnh giá từ tháng 3 anh/chị có thể vào kho\kiểm kê
Trân trọng!