NGHIỆM THU CÔNG TRÌNH TRÊN MISA

Trương Hạnh

Well-Known Member
Cho em hỏi. Bên em mới dùng PM misa SME 2019 Enterprise. số dư đầu kỳ tk154 e đã nhập chi tiết theo hợp đồng. Nhưng khi nghiệm thu thì phần giá trị đầu kỳ nó lại ko hiện ra. Xin hỏi là có cách nào ko ạ?
Thưa Quý khách hàng!
Anh/Chị kiểm tra đã nhập giá trị tồn chi phí dở dang đầu kỳ giống như hướng dẫn này chưa nhé: http://forum.misa.com.vn/threads/huong-dan-khai-bao-so-du-dau-ky.26067/#post-43994
Trân trọng!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Ngọc Son

Thưa Quý khách hàng!
Anh/Chị kiểm tra đã nhập giá trị tồn chi phí dở dang đầu kỳ giống như hướng dẫn này chưa nhé: http://forum.misa.com.vn/threads/huong-dan-khai-bao-so-du-dau-ky.26067/#post-43994
Trân trọng!
Vâng, em cảm ơn ạ. Em làm được rồi. Cho e hỏi thêm là : Công ty e có một số hóa đơn dịch vụ xuất vào cuối năm 2018 đã ghi nhận doanh thu. Nhưng đến năm 2019 mới có chi phí đầu vào. Thì khi nghiệm thu hợp đồng, vào báo cáo lỗ lãi theo HĐ, cột doanh thu nó bằng 0. Làm thế nào xuất hiện phần doanh thu đó ạ? e đã vào mục hợp đồng để nhâ[j hết các số liệu rồi mà ko đc

Vũ Văn Tiến

Administrator
Nhân viên MISA
Thưa Anh/Chị,
Trên báo cáo lãi lỗ theo hợp đồng cột doanh thu lấy doanh thu thực tế phát sinh trong khoảng thời gian Anh/Chị xem báo cáo. Số liệu sẽ căn cứ vào các chứng từ ghi nhận doanh thu trong năm. Vì thế cuối năm 2018 đã ghi nhận doanh thu, trong năm không phát sinh gì thêm thì báo cáo năm 2019 sẽ không lên doanh thu chị nhé. Trường hợp Anh/Chị muốn trên báo cáo hiển thị, thì Anh/Chị xuất ra excel và bổ sung thêm thông tin nhé.
Em cảm ơn!

Ac cho e hỏi e đang kết chuyển CP sxkd 154 của Ctrinh A qua 632 nhưng khi e vô sổ chi tiết 154 vẫn còn dở dang của Ctrình A, trong khi đó 154 của ctrinh B còn dở dang chuyển dang 2021 thì lại k có số đó, cho e hỏi lỗi này là sao v ạ.

dạ chị vào nghiệp vụ nhập số dư ban đầu/ nhập ở tab chi phí dở dang ạ!
154 ctrinh A là chỉ phát sinh trong năm 2020 thôi ạ, giờ e kết chuyển gv nhưng 154 của ctrinh A k triệt tiêu vẫn còn tồn dư trên 154, e muốn kết chuyển hết số dư 154 của ctrinh A, k còn tồn trên 154. Còn công trình B thì dở dang lại k hiện trên số dư 154 ấy ạ