Nhập Liệu Phân Hệ TSCĐ, Chi Phí Trả Trước

Chào các bạn
Các bạn cho mình hỏi vấn đề như sau
Năm 2017 do bên mình chưa mua phần mềm misa nên hạch toán sổ sách trên phần mềm excell
Trong thời gian qua máy mình bị mất hết dữ liệu nên giờ mình phải nhập lại dữ liệu kế toán của các năm trước vào phần mềm MiSa để phục vụ cho công tác quyết toán sắp tới
Các bạn cho mình hỏi năm 2017 mình nhập dữ liệu liên quan đến Tài Sản Cố Định, Chi Phí trả trước bên ngoài ra file Excell, sau đó mình hạch toán trên phần mềm Misa được không ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào các bạn
Các bạn cho mình hỏi vấn đề như sau
Năm 2017 do bên mình chưa mua phần mềm misa nên hạch toán sổ sách trên phần mềm excell
Trong thời gian qua máy mình bị mất hết dữ liệu nên giờ mình phải nhập lại dữ liệu kế toán của các năm trước vào phần mềm MiSa để phục vụ cho công tác quyết toán sắp tới
Các bạn cho mình hỏi năm 2017 mình nhập dữ liệu liên quan đến Tài Sản Cố Định, Chi Phí trả trước bên ngoài ra file Excell, sau đó mình hạch toán trên phần mềm Misa được không ạ
Thưa anh/chị
Đối với TH này đơn vị theo dõi bên ngoài excel và có thể vào phần mềm hạch toán số tổng bên chứng từ nvk nhé

H

Hiền Vương - MISA

Guest
bạn cho mình hỏi,trong chi phí trả trước mình có nhiều bút toán,mình chỉ muốn phân bổ 1 bút toán thì làm ntn
Thưa anh/chị
có phải ý của đơn vị là có nhiều CPTT Nhưng khi phân bổ đơn vị chỉ muốn phân bổ 1 cptt thôi hay sao ạ?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chi phí trả trước mình có phải làm bút toán phân bổ ko b???hay phần mềm tự phân bổ ạ
Thưa anh/chị
CPTT đơn vị cũng vào lập chứng từ phân bổ nhé, PM sẽ tự động lấy dữ liêu phân bổ cho đơn vị chứ PM không thể tự lập chứng từ phân bổ tự động được nhé