NHẬP SỐ DƯ ĐẦU KỲ TRÊN MISA 2020

BDung

Nếu có vướng mắc trong quá trình sử dụng, bạn sẽ được giải đáp miễn phí bởi MISA qua kênh này
BẤM VÀO ĐÂY

Em mới sử dụng phần mềm MISA 2020, mọi người cho em hỏi: Em nhập số dư đầu kỳ phần "Tồn kho vật tư hàng hóa" theo bảng dữ liệu mẫu. Em đã nhập mục Kho, Mã hàng, ĐVT, Số lượng tồn và đã nhập khẩu được từ excel. Do chưa có thời gian nên em chưa nhập GIÁ TRỊ tồn vào. Hôm nay, em vào bảng dữ liệu để cập nhật phần Gía trị, thì khi tải lên hệ thống báo "số dư của vật tư này đã tồn tại"
Vậy, làm thế nào để nhập liệu phần giá trị vào bảng dữ liệu ạ.
Em cảm ơn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Em mới sử dụng phần mềm MISA 2020, mọi người cho em hỏi: Em nhập số dư đầu kỳ phần "Tồn kho vật tư hàng hóa" theo bảng dữ liệu mẫu. Em đã nhập mục Kho, Mã hàng, ĐVT, Số lượng tồn và đã nhập khẩu được từ excel. Do chưa có thời gian nên em chưa nhập GIÁ TRỊ tồn vào. Hôm nay, em vào bảng dữ liệu để cập nhật phần Gía trị, thì khi tải lên hệ thống báo "số dư của vật tư này đã tồn tại"
Vậy, làm thế nào để nhập liệu phần giá trị vào bảng dữ liệu ạ.
Em cảm ơn
View attachment 10211
Thưa anh/chị
Khi nhạp liệu đơn vị chọn nhập khẩu thêm mới hay cập nhật ạ?và nếu giá trị đó có rồi thì chắc chắn sẽ báo trùng ạ, đơn vị cho ktra lại mã hàng đó nhé

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy