Nộp BHXH, BHYT, BHTN

chào anh/chị
Anh chị cho e hỏi, e hạch toán BHXH, BHYT, BHTN như hình e sẽ gửi sau, e kiểm tra trên bảng đối chiếu mẫu S2 - SDKP/ĐVDT đã đúng với kho bạc, nhưng mỗi lần khởi động máy lại sai số liệu là sao ạ
em cảm ơn

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
chào anh/chị
Anh chị cho e hỏi, e hạch toán BHXH, BHYT, BHTN như hình e sẽ gửi sau, e kiểm tra trên bảng đối chiếu mẫu S2 - SDKP/ĐVDT đã đúng với kho bạc, nhưng mỗi lần khởi động máy lại sai số liệu là sao ạ
em cảm ơn
Thưa Quý khách hàng
Để hỗ trợ chính xác anh/chị có thể nêu rõ giúp em ở đây là sai như thế nào được không ạ.
Trân trọng cám ơn

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Gửi chị Nguyễn Thị Ngọc
chứng từ nộp BHXH, BHYT, BHTN từ UNC kho bạc của em (như file đính kèm), chị hướng dẫn e cách hạch toán trên phần mềm với ạ,
e hạch toán xong cất hay bị nhảy số
em cảm ơn!
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị kiểm tra các thông tin sau:
- Thứ 1 về chứng từ chuyển khoản kho bạc trả bảo hiểm tại sao mình lại hạch toán Nợ 332/3341 ạ vì theo nguyên tắc sẽ hạch toán Nọ 332x/511x.
- Thứ 2 về chứng từ hạch toán chi phí bảo hiểm sẽ không sinh chứng từ đồng thời 008 nữa ( vì 008 đã sinh đồng thời tại bước chuyển khoản rồi).
Trân trọng cám ơn!

Gửi chị Nguyễn Thị Ngọc
Em gửi lại file hạch toán tiền BH của em chị xem giúp
nếu sai, chị hướng dẫn lại e cách vào PM và hạch toán với ạ (e HT phần bảo hiểm người lao động đóng là Nợ 3341/Có 3321, 3322, 3324)
Em cảm ơn!

Đính kèm

• 1.3 MB Lượt xem: 132
  • 1.3 MB Lượt xem: 151
  • 1.6 MB Lượt xem: 540
  • 1.4 MB Lượt xem: 141

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Gửi chị Nguyễn Thị Ngọc
Em gửi lại file hạch toán tiền BH của em chị xem giúp
nếu sai, chị hướng dẫn lại e cách vào PM và hạch toán với ạ (e HT phần bảo hiểm người lao động đóng là Nợ 3341/Có 3321, 3322, 3324)
Em cảm ơn!
Thưa Quý khách hàng
Quy trình hạch toán thông thường như sau:
Trên chứng từ chuyển khoản trả bảo hiểm anh/chị hạch toán Nợ 332/511 tương ứng từng khoản rút <=> đồng thời sinh bút toán có 008 tương ứng.
Khi hạch toán chi phí bảo hiểm:
+ BH trừ lương:
Nợ 611/334
Nợ 334/332: tương ứng từng khoản BH.
+ BH cơ quan đóng: Nợ 611/332: tương ứng từng BH.
Trân trọng cám ơn!

Cảm ơn chị Nguyễn Thị Ngọc!
nhưng em sửa HT trong mục chuyển khoản Kho bạc không được, phải vào lại từ đầu rút DT chuyển khoản lương, BH sửa ah chị?

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Cảm ơn chị Nguyễn Thị Ngọc!
nhưng em sửa HT trong mục chuyển khoản Kho bạc không được, phải vào lại từ đầu rút DT chuyển khoản lương, BH sửa ah chị?
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị quay về chứng từ rút dự toán\tiện ích\ sinh lại chứng từ chuyển khoản bảo hiểm để PM hạch toán lại cho anh/chị nhé.
Trân trọng cám ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
e sửa nhưng khi lên đối chiếu vẫn không đúng c ạ, mà mỗi lần mở lại PM thì HT lại bị nhảy định khoản là sao vậy c :))
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị gửi ID và pass Ultraviewer vào [email protected], đính kèm link forum để MISA hỗ trợ.
Trân trọng cám ơn!