PHÂN BỔ CCDC cho từ 2 công trình trở lên

Đình Hiếu

Các bạn cho mình hỏi chút là bên mình có 1 chiếc máy tính sử dụng cho việc thiết kế, trong 1 tháng, bên mình thực hiện được 3 hợp đồng thiết kế, vậy cái chi phí của 1 tháng của chiếc máy tính đó, mình muốn phân bổ vào chi phí của 3 hợp đồng thiết kế để theo dõi thì làm như thế nào

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Các bạn cho mình hỏi chút là bên mình có 1 chiếc máy tính sử dụng cho việc thiết kế, trong 1 tháng, bên mình thực hiện được 3 hợp đồng thiết kế, vậy cái chi phí của 1 tháng của chiếc máy tính đó, mình muốn phân bổ vào chi phí của 3 hợp đồng thiết kế để theo dõi thì làm như thế nào
Thưa anh/chị
Khi phân bổ bên tab số 2 Phân bổ có cho chọn đối tượng phân bổ, đon vị phân bổ cho HĐ nào bao nhiêu thì chọn nhé

H

Hiền Vương - MISA

Guest
https://drive.google.com/open?id=1b0CTwhWNiTLe2nuUHqtki2zxLwmDAnR8

cho mình hỏi misa báo thế này mà mình muốn nhập bổ sung các thông tin báo ở trên thì sẽ vào đâu để nhập bổ sung
Thưa anh/chị
vậy đơn vị có phân bổ cho đt thcp và công trinhg không? nếu không thì đó chỉ là câu cảnh báo đơn vị có thể cất bỏ qua nhé, nếu đơn vị có phân bổ cho các đối tượng đó thì tại tab số 2 Phân bổ đơn vị chọn dối tượng cho no như trên hình em chụp bên trên là được nhé

H

Hiền Vương - MISA

Guest
đấy mới là cho đối tượng, ý mình hỏi là cho cả đối tượng tập hợp chi phí và công trình thì ko có thấy ở tab phân bổ này nhỉ
Thưa anh/chị
chỗ tab phân bổ vẫn cho chọn theo đối tượng THC hoặc công trình nhé, đơn vị xem lại ạ