Phân bổ chi phí bán hàng, mua hàng

Gia Hưng

Member
Chào Anh/Chị
anh /chị cho em hỏi. Công ty em có thuê 1 đơn vị chở hàng, Trong tháng công ty em đều phát sinh chi phí vận chuyển cả mua hàng, và bán hàng. cuối tháng đơn vị vận chuyển sẽ xuất 1 hóa đơn cho cả tháng, và thanh toán tiền vận chuyển. trường hợp như trên thì hạch toán trên misa như thế nào.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào Anh/Chị
anh /chị cho em hỏi. Công ty em có thuê 1 đơn vị chở hàng, Trong tháng công ty em đều phát sinh chi phí vận chuyển cả mua hàng, và bán hàng. cuối tháng đơn vị vận chuyển sẽ xuất 1 hóa đơn cho cả tháng, và thanh toán tiền vận chuyển. trường hợp như trên thì hạch toán trên misa như thế nào.
Thưa anh/chị
vậy chi phí mua hàng đơn vị có phân bổ vào giá trị hàng mua không ạ, hay chỉ ghi nhận cp thôi ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
chi phí vận chuyển có phân bổ vào giá trị hàng mua, nhưng chi phí vận chuyển ko xuất hóa đơn vận chuyển cho hàng bán
Thưa anh/chị
nếu có phân bổ vào hàng mua đơn vị làm chứng từ mua dịch vụ không kèm HĐ cho CP mua hàng và CP bán hàng sau đó qua tab nhận hóa đơn nhận hóa đơn cho 2 chứng từ mua dịch vụ đó nhé

Gia Hưng

Member
Chị có thể hướng dẫn cụ thể hơn chí phí bán hàng cho em được ko ạ, nếu làm như vậy thì 1 hóa đơn vận chuyển của em khi nên kê khai sẽ tách ra làm nhiều dòng, có cách nào để nó chỉ hiển thị dưới dạng 1 dòng ko ạ,
nó bị như hình em gửi

Đính kèm

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chị có thể hướng dẫn cụ thể hơn chí phí bán hàng cho em được ko ạ, nếu làm như vậy thì 1 hóa đơn vận chuyển của em khi nên kê khai sẽ tách ra làm nhiều dòng, có cách nào để nó chỉ hiển thị dưới dạng 1 dòng ko ạ,
nó bị như hình em gửi
hưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
nó bị như hình em gửi
Thưa anh/chị
Hiện tại khi nộp thuế đơn vị cũng k nộp bảng kê nên cũng k ảnh hưởng gì đâu ạ, còn làm chung1 chứng từ để hiện 1 dòng khi lên bảng kê thì đơn vị khi phân bổ thì nhập lại số tiền phân bổ đúng bằng giá trị cp mua vào là được ạ