Phân bổ thuế GTGT cho hàng chịu thuế và không chịu thuế

Thảo luận trong 'MISA SME.NET 2017' bắt đầu bởi Phan Dương, 22/7/19.

1. Phan Dương

Phan Dương New Member

Các ace cho mình hỏi cách hạch toán thuế GTGT đầu vào được khấu trừ cho hàng chịu thuế và không chịu thuế trên Misa như thế nào.
    Nếu vẫn hạch toán thuế như bình thường, xong vào chứng từ nghiệp vụ khác hạch toán giảm 1331.
    Nhưng lại phát sinh vấn đề bảng kê mua vào sẽ lệch sổ

Quan tâm nhiều
  2. Phạm Thùy Nga

Phạm Thùy Nga Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

3. Phan Dương

Phan Dương New Member

hóa đơn không được khấu trừ thì ok rồi, nhưng mình muốn hỏi hóa đơn đầu vào dùng chung cho doanh thu chịu thuế và không chịu thuế ấy.

4. Phạm Thùy Nga

Thưa anh/chị, nếu 1 mặt hàng dùng chung, trên chứng từ có Nhóm HHDV mua vào, chị chọn nhóm 2, sau này lên tờ khai thuế GTGT thi tự tính thuế được khấu trừ để điền vào nhé

5. Phuong Tra

Phuong Tra New Member

Chào chị Nga,
    Trường hợp bên em cũng giống như trên. Em đã chọn nhóm HHDV mua vào nhóm 2, nhưng em vào phân hệ thuế xem tờ khai tháng 07 thấy thuế GTGT chưa phân bổ? Hay là mình phải đợi đến cuôi tháng chốt thì mới phân bổ ạ?
    Em cảm ơn chị!

6. Phạm Thùy Nga

Thưa anh/chị, khoản phân bổ thuế thế nào đơn vị tự tính bên ngoài và tự điền vào số liệu trên tờ khai nhé, phần mềm hiện tại chưa có chức năng hỗ trợ phân bổ ngay trên phần mềm ạ

Bài viết liên quan: Phân bổ
Diễn đàn Tiêu đề Date
MISA SME.NET 2017 BỎ CÁC CHỨNG TỪ ĐÃ PHÂN BỔ CHI PHI MUA HÀNG Hôm qua, lúc 09:59
MISA SME.NET 2017 phân bổ chi phí Chủ nhật lúc 10:12
MISA SME.NET 2017 Phân bổ CCDC 1/10/19
MISA SME.NET 2017 sản xuất dở dang và phân bổ chi phí 25/9/19
MISA SME.NET 2017 Phân bổ CCDC và chi phí trả trước 4/9/19