Quản lý hóa đơn

nguyễn lan

Anh/chị cho em hỏi. công ty e mua hàng, mà bên bán xuất hóa đơn sai mã số thuế. Nhưng do 2 cty ở xa nhau phải gửi hóa đơn qua bưu điện. bên bán đã kê khai thuế rồi, còn bên em thì chưa kê khai thuế. Vậy giờ cần xử lý như thế nào ạ. Mình cần lập biên bản điều chỉnh hóa đơn viết sai và lập hóa đơn điều chỉnh trên hóa đơn điều chỉnh ghi rõ nọi dung đã ghi sai nội dung điều chỉnh, số hóa đơn, ký hiệu ngày tháng năm của hóa đơn đã lập cần điều chỉnh hay chỉ cần lập biên bản điều chỉnh hóa đơn thôi ạ. E cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA

nguyễn lan

dạ. em cũng làm vậy mà tại em làm kế toán nội bộ thôi cty em thuê kế toán dịch vụ, hỏi ktoan dịch vụ lại nói chỉ cần lập biên bản điều chỉnh hóa đơn nên phân vân chị ạ. Em cảm ơn chị nha!

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
MISA xin trân trọng cảm ơn anh/chị vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Chúc anh/chị sức khỏe và thành công!

Chào anh chị Misa, A/C cho em hỏi trong quý 2/2017 có báo cáo 1 hóa đơn trị giá 33.793.400 thuế GTGT 1.778.600vnđ, đến q4/2017 phát hiện hóa đơn này thanh toán bằng tiền mặt. Doanh nghiệp muốn loại hóa đơn này luôn, xin A/C Misa hướng dẫn cách xử lý trên phần mềm như thế nào cho hợp lý ah.