Quản lý sản xuất theo lệnh sản xuất

Như Phong

Misa cho mình hỏi, mình bên doanh nghiệp nhận gia công may mặc. Nguyên vật liệu sản xuất bên thuê gua công cấp cho mình theo từng lệnh sản xuất. Mình muốn quản lý xem lệnh sản xuất đấy họ cấp npl cho mình theo định mức thừa thiếu như thế nào và mình xuất kho npl để sx còn lại bao nhiêu, và số lượng hàng sx đc của lệnh sx đó thì quản lý trên misa như thế nào ạ.
Mong mọi ng chỉ cách giúp mình với ạ.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Misa cho mình hỏi, mình bên doanh nghiệp nhận gia công may mặc. Nguyên vật liệu sản xuất bên thuê gua công cấp cho mình theo từng lệnh sản xuất. Mình muốn quản lý xem lệnh sản xuất đấy họ cấp npl cho mình theo định mức thừa thiếu như thế nào và mình xuất kho npl để sx còn lại bao nhiêu, và số lượng hàng sx đc của lệnh sx đó thì quản lý trên misa như thế nào ạ.
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thưa anh/chị
theo như vấn đề đơn vị hỏi thì đơn vị có muốn tính giá thành chi tiết của từng đơn vị sản phẩm hay không hay chỉ theo dõi và tính chi phí hàng nhận gia công, vì nếu theo như yêu cầu của đơn vị trao đổi thì muốn quản lý được theo LSX như vậy đơn vị phải tính giá thành chó thành phẩm SX, và các bước làm tương tự như 1 kỳ tính giá thành sx giản đơn, như vậy mới xem được xuất nhập NVL Theo LSX và các bước sẽ phức tạp hơn chỉ là theo dõi chi phí hàng nhận gia công đơn thuần, nếu muốn theo dõi như vậy đơn vị hạch toán theo các bước tài liệu sau nhé: http://help.sme2019.misa.vn/giathanh_theophuongphapgiandon.htm