Quy đổi đơn vị tính

Hà Tĩnh

Nhờ anh chị hỗ trợ em trường hợp này với ạ. Nguyên vật liệu bên em mua về để sản xuất theo đơn vị tính là thùng ( 1 thùng = 48 hộp). Em khai báo đơn vị tính chính là hộp, đơn vị quy đổi thùng ( 1 T= 48 H). Tồn đầu kỳ em nhập 11 thùng, mua về nhập kho trong kỳ là 15 thùng, và chọn mẫu nhiều đơn vị tính. Nhưng khi em vào kết xuất báo cáo hàng tồn kho thì nguyên vật liệu đó vẫn để đơn vị tính là hộp nhưng số lượng là 26 chứ không phải là 1248 hộp. Em xuất 108 hộp để sản xuất thì hệ thống báo lỗi quá số lượng tồn ( số lượng tồn 26).
Trân trọng cảm ơn anh chị

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng gửi kèm hình ảnh khai báo thông tin của mã hàng này trên Danh mục/VTHH/VTHH và gửi kèm hình ảnh số dư, chứng từ báo cáo để MISA có căn cứ hướng dẫn nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Hà Tĩnh

Dear chị!
Em gửi chị mã hàng, mã hàng này em đã sữa số dư đầu kỳ 1200 hộp. Còn phiếu nhập là nhập theo thùng nhưng số tồn không nhân số lượng nhập. Phiếu mua hàng em vào bỏ ghi rồi cất lại vẫn không nhảy đơn vị tính chính sang hộp.

Đính kèm

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng gửi cho MISA xin ID và Pass của phần mềm Ultraview cùng link forum này gửi kèm vào địa chỉ email [email protected] để MISA hỗ trợ nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!
P/S: Nếu vướng mắc sản phẩm MISA SME.NET 2017 quý khách hàng có thể trao đổi vướng mắc tại link Chatbot: https://www.facebook.com/messages/t/MISA.SME

Do Hoa

Chào các bạn Misa mình cũng đang vướng trong tình trạng này, hôm qua mình đã nhập lại hết đơn vị chuyển đổi xong nay mở ra chỉ phần mua hàng và bán hàng có thể hiện đơn vị tính chuyển đổi còn trên số dư đầu kỳ và trên báo cáo không hiện nên dẫn đến tình trạng xuất kho quá lượng nhưng thực tế do lỗi chuyển đổi đơn vị tính. Ai giúp mình sửa đổi với, còn 2 ngày nữa mà giờ tình trạng thế này mình sợ không xong báo cáo mất. mình cảm ơn

P

Phạm Thùy Nga

Guest
Thưa quý khách hàng,
Khi thay đổi lại đơn vị tính chính và đơn vị chuyển đổi cũng như tỷ lệ chuyển đổi, đơn vị cần kiểm tra và nhập lại các số dư, chứng từ liên quan nhé
Anh/Chị sao lưu lại dữ liệu, sau đó kiểm tra và nhập lại số dư cũng như chọn lại mã này trên các chứng từ bị sai ạ (Chú ý nên xóa hẳn dòng số dư và dòng mã này trên chứng từ và chọn lại để phần mềm cập nhật lại đơn vị theo thông tin mới nhất, sau đó gõ lại số lượng, giá trị, đơn giá). Sau khi hoàn thành thì mình tính lại giá xuất kho nhé

Xin cảm ơn anh/chị