sổ quỹ bị lệch

giaohong

Member
chị! bên em sau mỗi tuần là chốt sổ chi tiết quỹ tiền mặt với sổ quỹ ghi bằng tay , sau khi chốt xong và in ra giấy thì khi sang tuần tiếp theo em nhập dữ liệu toàn bị lệch, em có kiểm tra giữa sổ in ra từ giấy và trong phần mềm thì các phiếu thu chi vẫn đúng số tiền, và không có sự khác biệt giữa số trên máy và số liệu trên giấy nhưng khi em xem số tồn đến ngày cuối cùng của tuần ví dụ như ngày 06/06/2020 hoặc ngày 13/06/2020 thì bị lệch, em không biết lý do vì sao chị ạ. Sau mỗi tuần có thực hiện đánh lại số chứng từ tiếp nối của tuần tiếp theo, các số thu chi vẫn liên tục theo tháng chị

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
chị! bên em sau mỗi tuần là chốt sổ chi tiết quỹ tiền mặt với sổ quỹ ghi bằng tay , sau khi chốt xong và in ra giấy thì khi sang tuần tiếp theo em nhập dữ liệu toàn bị lệch, em có kiểm tra giữa sổ in ra từ giấy và trong phần mềm thì các phiếu thu chi vẫn đúng số tiền, và không có sự khác biệt giữa số trên máy và số liệu trên giấy nhưng khi em xem số tồn đến ngày cuối cùng của tuần ví dụ như ngày 06/06/2020 hoặc ngày 13/06/2020 thì bị lệch, em không biết lý do vì sao chị ạ. Sau mỗi tuần có thực hiện đánh lại số chứng từ tiếp nối của tuần tiếp theo, các số thu chi vẫn liên tục theo tháng chị
Thưa anh/chị
Th này đơn vị đang đối chiếu trên máy và bên ngoài ghi tay, thì nếu số liệu nhập trong tháng khớp thì chắc chắn số tồn cuối phải khớp, nếu lệch thì có thể bên ngoài đơn vị cộng lại sai,vì bản chất trên PM không thể cộng sai được ạ

giaohong

Member
em có xem lại thì em có nhập số dư đầu kỳ tháng 6 tài khoản 1111 là 37.316.870 nhưng khi vào sổ chi tiết quỹ tiền mặt thì chỉ là 17.236.870 .e ko biết lý do vì sao không ạ. file tháng 6 là file dữ liệu mới em mới tạo ạ