Sửa Lỗi làm sai chứng từ bán hàng (đã phát hành HĐ)

Phương Hằng

Hoá đơn chiết khấu, cấn trừ công nợ đúng ra phải lập chứng tử Giảm giá hàng bán nhưng mình làm nhầm vào chứng từ Bán hàng, làm tăng công nợ lên. (Đã phát hành Hđ)
Nhờ Misa hỗ trợ giúp với ạ. Có cách nào xoá đc chứng từ bán hàng, sửa lại chứng tử giảm giá hàng bán mà vẫn giữ được lại Hđ đã xuất không? Vì bên đối tác khó, đã kê khai?

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Hoá đơn chiết khấu, cấn trừ công nợ đúng ra phải lập chứng tử Giảm giá hàng bán nhưng mình làm nhầm vào chứng từ Bán hàng, làm tăng công nợ lên. (Đã phát hành Hđ)
Nhờ Misa hỗ trợ giúp với ạ. Có cách nào xoá đc chứng từ bán hàng, sửa lại chứng tử giảm giá hàng bán mà vẫn giữ được lại Hđ đã xuất không? Vì bên đối tác khó, đã kê khai?
View attachment 10992
Thưa anh/ chị
TH này để chính xác nhất đơn vị hỏi lại thuế cách làm để thuế HD, sau đó bên em sẽ HD cách nhập trên PM theo cách thuế HD nhé,

Phương Hằng

Ngoài cách xoá HĐ và lập lại HĐ mới ko có cách nào khác ạ. Vì những HĐ chiết khấu trước bên mình làm đúng, do bạn mới không biết nên đã làm sai bước

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thông tin trên HĐ đúng ko sai. Tuy nhiên do lập chứng từ bán hàng nên bị sai tài khoản đó ạ
Thưa anh//chị
TH này thì có thể qua bên chứng từ NVK hạch toán giảm công nợ và thuế, còn tờ khai đơn vị có thể tự gõ lại được, nhưng cái này đơn vị phải hỏi lại thuế có đồng ys không nhé rồi mới làm trên MISA ạ?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Nhờ hỗ trợ giúp mình sửa lại nghiệp vụ cho bên mình ạ
Thưa anh/chị
em đã có trao đổi ở trên rồi đó ạ, cái này nếu đơn vị muốn chuyển về chứng từ giảm giá đơn vị có thế xóa hóa đơn đó đi rồi qua bên kia làm lại cho đúng, nếu không muốn xóa thì đơn vị qua bên chứng từ NVK hạch toán giảm công nợ và thuế sau dó mở tờ khai gõ lại số, nhưng vấn đề này đơn vị phải hỏi lại thuế cách làm để thuế HD nhé