Sửa mẫu báo cáo nhưng không lưu?

Lê Văn Minh

Trong misa 2017 có chức năng sửa mẫu báo cáo theo nhu cầu quản lý của đơn vị. Một số mẫu báo cáo sửa và save lại ok. Nhưng 1 vài mẫu sửa rồi lưu rồi như sau khi thoát sổ in lại thì lại mất. Ví dụ: Sổ kế toán quỹ tiền mặt; Sổ tiền gửi Ngân hàng;....?
Có bạn nào biết cách lưu không, xon chia sẻ.
Thanks!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Sau khi sửa mẫu, anh/chị nhấn chuột phải chọn Cất thành mẫu mới và đặt tên mẫu mới sao cho khác với mẫu mặc định trên phần mềm; khi in báo cáo có thể lựa chọn mẫu mới và mẫu mặc định trong ô Mẫu (hình minh họa)

Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

Lê Văn Minh

Cảm ơn misa, nhưng ý mình là: Ví dụ: Khi mình view Sổ tiền gửi Ngân hàng lên, bên thanh trên có nút "Sửa trang".
Khi mình bấm vào nút này thì màn hình chuyển qua trạng thái Design để mình sửa mẫu sổ. Mình có thêm mấy textbox ghi chú vào sổ. Sau đó mình đóng thoát thì chương trình thông báo có lưu hay không, mình bấm lưu thì pm sẽ view sổ lên và có thông tin đúng y mình đã sửa, in ấn ra cũng OK.
Nhưng sau khi thoát view đi và view lên lại thì thông tin đã sửa không còn nữa (không lưu lại).
Ở một số sổ khác thì mình sửa và lưu lại được, ví dụ: Bảng cân đối phát sinh TK,...