TÁCH phụ tùng sản phẩm ra bán

Pham Quynh Dao

Anh chị ơi
Công ty em nhập về nguyên bộ Van phao: 2tr
Nhưng không bán nguyên bộ, mà tách riêng bộ phận phao ra bán, và giữ lại bộ phận Van
mọi người giúp em hoạch toán như thế nào trên misa để kho hàng hóa ko bị ảnh hưởng với ạ
help me

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Anh chị ơi
Nhưng không bán nguyên bộ, mà tách riêng bộ phận phao ra bán, và giữ lại bộ phận Van
mọi người giúp em hoạch toán như thế nào trên misa để kho hàng hóa ko bị ảnh hưởng với ạ
help me
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Anh chị ơi
help me
Thưa anh/chị
vậy đơn vị làm theo cách tháo dỡ nhé, xem chi tiết: http://help.sme2019.misa.vn/xuatkho_hanghoa_de_thaodo_va_nhapthanhpham_duocthaodo.htm

Pham Quynh Dao

Chị cho em hỏi, sao mỗi lần tính giá xuất kho thì giá vốn lại bị thay đỗi ạ, ví dụ, tháng 01 ngày 29 e tính giá xuất kho sản phẩm A là 2tr, nhưng đến T02 BC thuế, tính lại thì Sp A chỉ có 1,9tr. Em tính theo pp bình quân cuối kì ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chị cho em hỏi, sao mỗi lần tính giá xuất kho thì giá vốn lại bị thay đỗi ạ, ví dụ, tháng 01 ngày 29 e tính giá xuất kho sản phẩm A là 2tr, nhưng đến T02 BC thuế, tính lại thì Sp A chỉ có 1,9tr. Em tính theo pp bình quân cuối kì ạ
Thưa anh/chị
nếu về vấn đề này trao đổi ntn em cũng không biết lỗi như thế nào, đa phần nếu có thay đổi thì do tính xong đơn vị có chỉnh sửa lại các phiếu nhập kho hay gì đó nên khi tính lại giá nó cập nhật lại làm thay đổi còn hầu như nếu không thay đổi gì thì có tính lại vẫn không thay đổi ạ