Tạo mới dữ liệu kế toán

Em đang định tạo cơ sở dữ liệu kế toán năm 2018 để hạch toán, nhưng em đang phân vân mà thực ra thì không hiểu thì đúng hơn cái phần thông tin dữ liệu. đầu tiên là máy chủ SQL: không biết có phải mình tự tạo mới một new folder tên là misa 2018 ở ổ I hay cứ để phần mền mình hiện ra tự nhiên? rồi đến đường lưu trữ mình cũng chọn cái new folder tên là misa 2018 mà mình đã tạo và chọn ở phần máy chủ SQL? tại năm 2017 em đã làm thì chẳng hiểu sao mỗi lần làm xong mà sao lưu thì misa 2017 của em nó lại hiên một cái mới đầy cả ổ I như ảnh em chụp ạ? Mong a/c giúp em với ạ! Em cảm ơn a/c!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
Hình đang mở là những file sao lưu của MISA. Nếu đầy ổ đĩa Anh/Chị có thể xoá bớt đi những file quá cũ nhé.
Trường hợp muốn tạo Dữ liệu 2018 từ số dư của 2017 Anh/Chị tham khảo link sau:http://help.misasme2017.misa.vn/tao_moi_du_lieu_tu_nam_truoc.htm
- Máy chủ SQL: không biết có phải mình tự tạo mới một new folder tên là misa 2018 ở ổ I hay cứ để phần mền mình hiện ra tự nhiên? rồi đến đường lưu trữ mình cũng chọn cái new folder tên là misa 2018 mà mình đã tạo và chọn ở phần máy chủ SQL?
Mình sẽ sử dụng SQL mặc định khi cài phần mềm. Còn folder đơn vị đang mở là thư mục chưa file sao lưu hằng ngày tắt phần mềm.
Để thay đổi thư mục sao lưu đơn vị vào Hệ thống\ Tuỳ chọn\ Sao lưu\ Bấm vào 3 chấm để thay đổi đường dẫn.
Trân trọng cám ơn

Vâng. em cảm ơn chị. ý em hỏi là giờ em muốn tạo một new folder để chứa dữ liệu của từng năm thì khi tạo dữ liệu kế toán mới
thực hiện thế nào ạ?

Lần trước có bạn bên misa mình cài đặt cho em máy chủ SLQ bạn ý chọn ổ mà khi máy tính có vấn đề thì sẽ bị mất dữ liệu. Vậy em muốn dữ liệu kế toán mới của em em để máy chủ SQL ở ổ I của máy tính thì em làm thế nào ạ? Em cảm ơn chị!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
Anh/Chị tiến hành sao lưu lại Dữ liệu trước khi cài máy tính (nếu có) theo hướng dẫn sau:
.
SQL sẽ được cài đặt ở ổ đĩa C, và Khi tạo dữ liệu kế toán Chị chọn nơi lưu file gốc dữ liệu ở 1 ổ đĩa khác và thường xuyên sao lưu dữ liệu lại để phục hồi lại Dữ liệu trong trường hợp máy tính gặp vấn đề.
Trân trọng!

Vâng. Em cảm ơn chị, nghĩa là SQl ở ổ nào thì không quan trọng mình chỉ cần có tệp sao lưu thì máy tính gặp virut hay hỏng thì vẫn có thể lấy lại được dữ liệu đúng không ạ?

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
Đúng như vậy chị nhé!Chỉ cần lưu trữ lại được file sao lưu mới nhất thì khi cài lại máy sẽ phục hồi được.
Trân trọng!