Thêm cột BHTNLĐ trên bảng lương

Thugiang

Xin chào Misa, chào mọi người !
Cho mình hỏi mình thêm tài khoản 3385 là tài khoản BHTNLĐ, bây giờ muốn thêm cột tài khoản này vào bảng lương thì phải làm thế nào và làm sao để khi thực hiện Nộp Bảo hiểm qua ngân hàng thì nó hiện cả tài khoản này
Xin cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Xin chào Misa, chào mọi người !
Cho mình hỏi mình thêm tài khoản 3385 là tài khoản BHTNLĐ, bây giờ muốn thêm cột tài khoản này vào bảng lương thì phải làm thế nào và làm sao để khi thực hiện Nộp Bảo hiểm qua ngân hàng thì nó hiện cả tài khoản này
Xin cảm ơn!
Thưa Quý khách hàng
Bước 1: Anh/chị tiến hành tạo thêm cột BHTNLĐ theo hướng dẫn Tại đây.
Bước 2: Anh/chị tiến hành thiết lập công thức và thiết lập hạch toán chi phí lương theo hướng dẫn Tại đây.
Trân trọng cám ơn!

Thugiang

Trong phần " Lập công thức cho cột" công thức sẽ là : Mã cột * tỷ lệ đóng
Mà muốn thêm tỷ lệ đóng thì phải sửa " Quy Định Lương" đúng ko bạn?
Về phần sửa " Quy định lương" thì mình có thể tự sửa được không và sửa như thế nào nhờ bạn chỉ giúp mình với
Xin cảm ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Về phần sửa " Quy định lương" thì mình có thể tự sửa được không và sửa như thế nào nhờ bạn chỉ giúp mình với
Xin cảm ơn!
Thưa quý khách hàng,
MISA đang xem xét vấn đề trên và sẽ phản hồi sớm nhất có thể.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Xin cảm ơn!
Thưa Quý khách hàng
Hiện tai PM chưa hỗ trợ thiết lập tỷ lệ của BHTNLĐ nên anh/chị thực hiện như sau:
Bước 1: Vào nghiệp vụ\tiền lương\quy định lương\để tiến hành sửa lại tỷ lệ BHXH giảm 17,5%
Bước 2: Vào bảng tính lương thực hiện thêm cột BHTNLĐ như hướng dẫn của MISA ở trên nhé. Đồng thời anh/chị sẽ thiết lập lại công thức cho cột BHTNLĐ này tương ứng.
Trân trọng cám ơn!

Thugiang

Cám ơn bạn Nguyễn Thị Ngọc đã hướng dẫn nhưng mình chưa hiểu hướng dẫn của bạn như nào
Thứ 1 : tỷ lệ đóng BHXH trên PM hiện tại là 17% nếu như bạn nói sửa thành 17,5% tức là bạn gộp cả 0,5% BHTNLĐ vào đúng ko
Thứ 2: nếu đã sửa như trên thì thêm cột BHTNLĐ trên bảng lương nữa thì thành 2 lần phí, hơn nữa cột BHTNLĐ sẽ tính theo công thức như nào
Nhờ bạn hướng dẫn chi tiết hộ. Cảm ơn nhiều

Thưa Quý khách hàng
Quý khách hàng sẽ thực hiện như sau:
Bước 1: Theo quy định từ tháng 6/2017, tỷ lệ công ty đóng BHXH đang là 17%, có 0.5% BHTNLĐ. Vào nghiệp vụ\tiền lương\quy định lương\để tiến hành sửa lại tỷ lệ BHXH thành 17%.
Bước 2: Vào bảng tính lương thực hiện thêm cột BHTNLĐ như hướng dẫn của MISA ở trên nhé. Đồng thời anh/chị sẽ thiết lập lại công thức cho cột BHTNLĐ này tương ứng. ( tỷ lệ đóng BHTNLĐ sẽ là 0,5%). Như vậy thì sẽ không thành 2 lần chi phí nữa.
BHTNLĐ = Lương đóng BH * Tỷ lệ BHTNLĐ công ty đóng.
Trân trọng cám ơn!

Thugiang

Cám ơn bạn hướng dẫn mình cũng đã thêm cột BHTNLĐ rồi và Lập công thức tính cột như bạn nói
BHTNLĐ = Lương đóng BH*Tỷ lệBHTNLĐ công ty đóng
Nhưng vấn đề là trong phần Lập công thức không có Tỷ lệ BHTNLĐ nên mình muốn hỏi chính là thêm phần Tỷ lệ đóng này như nào

Đính kèm

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Cám ơn bạn hướng dẫn mình cũng đã thêm cột BHTNLĐ rồi và Lập công thức tính cột như bạn nói
BHTNLĐ = Lương đóng BH*Tỷ lệBHTNLĐ công ty đóng
Nhưng vấn đề là trong phần Lập công thức không có Tỷ lệ BHTNLĐ nên mình muốn hỏi chính là thêm phần Tỷ lệ đóng này như nào
Thưa Quý khách hàng
Khi thiết lập anh/chị lấy B8*0.5% gõ như này luôn giúp em nhé.
Trân trọng cám ơn!