THÊM TÀI KHOẢN

Tracy

Dạ Misa cho em hỏi chút ạ, bây giờ em cần thêm tài khoản 521 và tài khoản 641 vào danh mục tài khoản thì làm như nào ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

hatuandat

1. Mở phần mềm MISA: Khởi động phần mềm MISA trên máy tính của bạn.
  2. Đăng nhập vào tài khoản quản trị: Đăng nhập vào tài khoản quản trị hoặc tài khoản có quyền thêm tài khoản mới.
  3. Mở danh mục tài khoản: Tìm đến mục quản lý tài khoản hoặc danh mục tài khoản trong giao diện phần mềm. Thường thì bạn có thể tìm thấy nó trong menu chính hoặc các biểu tượng nhanh trên giao diện.
  4. Thêm tài khoản: Trong danh mục tài khoản, bạn có thể thấy danh sách các tài khoản hiện có. Tìm đến chức năng thêm tài khoản mới. Điều này thường được thể hiện bằng biểu tượng "Thêm" (+) hoặc các tùy chọn tương tự.
  5. Nhập thông tin tài khoản: Khi bạn nhấn vào chức năng thêm tài khoản mới, một cửa sổ hoặc biểu mẫu mới sẽ hiện ra. Điền thông tin cho tài khoản 521 và tài khoản 641, bao gồm mã tài khoản, tên tài khoản, loại tài khoản, và các thông tin khác cần thiết.
  6. Lưu thông tin: Sau khi điền đầy đủ thông tin, nhấn nút "Lưu" hoặc tương tự để thêm tài khoản vào danh mục.
  7. Kiểm tra lại: Sau khi thêm tài khoản thành công, bạn nên kiểm tra lại danh mục tài khoản để đảm bảo rằng tài khoản 521 và 641 đã được thêm vào danh sách.
  8. Lưu ý và thực hiện kiểm tra: Đảm bảo rằng bạn đã lưu lại các thay đổi và thực hiện kiểm tra kỹ lưỡng để đảm bảo rằng tất cả các thông tin tài khoản đều chính xác.

Sửa lần cuối:
Dạ Misa cho em hỏi chút ạ, bây giờ em cần thêm tài khoản 521 và tài khoản 641 vào danh mục tài khoản thì làm như nào ạ
Thưa Chị, Chị đang dùng kế toán theo TT 2002 hay 133, chị vào tệp/thông tin dữ liệu kiểm tra lại nhé, nếu thêm cac tài khoản này khi không đúng thông tư thì sẽ ảnh hưởng đến báo cáo cáo tài chính lên số liệu không đúng nhé

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ thưa chị! các tk mà chị cần trong tt 133 không có chị ạ! nếu thêm vào thì chị cần thiết lập lại công thức báo cáo ạ! tốt nhất là không nên ạ!