THEO DÕI KHOẢN CHO VAY CÁ NHÂN

Thảo luận trong 'MISA SME.NET 2017' bắt đầu bởi HUỲNH tÂM, 31/7/19.

1. HUỲNH tÂM

HUỲNH tÂM Member

XIN CHÀO CỘNG ĐỒNG MISA Ạ, CHO EM HỎI VẤN ĐỀ NÀY:
    CÔNG TY CHO CÁ NHÂN MƯỢN NỘI BỘ,VÀ CTY ĐI MƯỢN CỦA CÁ NHÂN . VẬY MÌNH THEO TỪNG KHOẢN MƯỢN ĐÓ NTN Ạ, KHI CHO MƯỢN VÀ TRẢ

2. Hiền Vương - MISA

Hiền Vương - MISA Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Dạ thưa anh chị
    Đối với trường hợp này, không biết anh chị có muốn theo dõi các cá nhân đó giống như một đối tượng khách hàng để theo dõi công nợ trên báo cáo không ạ? Hay đơn thuần anh chị chỉ muốn theo dõi giống như các khoản phải thu và trả nội bộ đơn vị mà không cần chi tiết theo đối tượng khi in báo cáo

HUỲNH tÂM thích bài này.
  3. HUỲNH tÂM

HUỲNH tÂM Member

Theo dõi như công nợ nha chị, vì giao dịch trong tk cty k à chị

4. Hiền Vương - MISA

Hiền Vương - MISA Moderator Thành viên BQT Nhân viên MISA

Dạ thưa anh chị
    Như anh chị đã trao đổi muốn theo dõi như công nợ, thì trường hợp này anh chị sẽ thực hiện theo dỡi trên 2 TK
    Thứ 1: Đối với trường hợp mình cho cá nhân vay mình sẽ đưa qua TK 138 ( 138 này đơn vị sẽ thực hiện tick theo dõi theo KH)
    Thứ 2: Đối với các khoản mình đi vay cá nhân thì bản thân cá nhân đó sẽ giống như một NCC cho vay nên mình sẽ đưa vào 341 để theo dõi ( 341 này mình cũng tick theo dõi theo NCC)
    Sau khi thực hiện hạch toán, anh chị in BC thì trên BC sẽ thể hiện được chi tiết từng khoản đi vat và cho vay theo từng đối tượng nhé
    Chúc anh chị sức khỏe!

Bài viết liên quan: THEO DÕI
Diễn đàn Tiêu đề Date
MISA SME.NET 2017 Sổ theo dõi CCDC 14/8/19
MISA SME.NET 2017 Cách theo dõi hợp đồng trong Misa 2017 21/5/19
MISA SME.NET 2017 Theo dõi công nợ phải thu theo tuổi nợ 19/3/19
MISA SME.NET 2017 Cách xóa mã VTHH ko theo dõi sau khi chuyển dữ liệu từ năm trước 11/2/19
MISA SME.NET 2017 THEO DÕI TỪNG CHI PHÍ 21/12/18