Thủ tục làm thông báo khi mua thêm hddt

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Dạ không làm gì ạ! Chỉ khi nào chị phát hành hết số trong thông báo phát hành thì phải làm thêm 1 cái thông báo phát hành mới để tăng số thôi ạ!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

ha1001

Member
Mình đã dùng hết 1000 số đã mua rồi, giờ mình đã mua thêm 500 số nữa, giờ làm thông báo lên thuế. MÌnh muốn hỏi các thủ tục sau:
1. Mẫu số và ký hiệu hóa đơn (như trong hình là của 1000 số đã dùng hết) mình có phải sửa thành /002 và /21E trong thông báo mới không?
2. Nếu sửa mẫu số và ký hiệu thì mình phải sửa lại mẫu hóa đơn đúng không?
3. Nếu được gửi cho mình các bước cần tiến hành luôn để mình còn xuất tiếp HD nữa
Tks

Đính kèm

ha1001

Member
Nếu mình còn 50 hóa đơn chưa dùng hết thì giờ mình làm thông báo phát hành cho 500 hóa đơn mới mua được không?
Nếu được thì mình sửa mẫu hóa đơn thành 21E thì có ảnh hưởng gì đến mẫu của 50 hóa đơn chưa dùng hết kia không?

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
DẠ được ạ! không ảnh hưởng gì đến hóa đơn cũ ạ vì nó là từ ngày nào đến ngày nào có ghi trong thông báo phát hành rồi ạ! khi nào phát hành hết cái cũ thì phát hành tiếp số mới bình thường

ha1001

Member
DẠ được ạ! không ảnh hưởng gì đến hóa đơn cũ ạ vì nó là từ ngày nào đến ngày nào có ghi trong thông báo phát hành rồi ạ! khi nào phát hành hết cái cũ thì phát hành tiếp số mới bình thường
Mình vào tạo mẫu mới dựa trên file mẫu cũ, ký hiệu 21E, nhưng khi cất mẫu nó báo vầy. Mà mình nghĩ mẫu số hóa đơn /001 là đúng rồi mà. Giúp mình nhé. Tks

Đính kèm

ha1001

Member
Vậy khi mình dùng hết mấy số còn lại của E, mình vào sửa mẫu hóa đơn đó từ 20E sang 21E và click thông báo có hiệu lực là dùng dc ah?

Nguyễn Trọng Đại

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
dạ vâng ạ! nếu chị cần nộp thuế cả mẫu hóa đơn thì ms sửa lại ạ! Còn theo quy định nếu chỉ thay đổi ký hiệu thì không cần nộp lại mẫu nữa!
- Chỉ cần nộp thuế cái thông báo phát hành mới thôi ạ thuế chấp nhận là mình phát hành tiếp bình thường
- CÒn trên phần mềm thì chỉ cần làm thông báo phát hành mới và ấn có hiệu lực là phát hành bình thường ạ!